Thảo Luận Chung HCM - Phan Thiết - Di Linh

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Có ảnh thì bác post cho AE xem luôn thì hay.

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
hungminh2002vn nói:
Chào cả nhà!

E mới hoàng tất chuyến HCM - Phan Thiet - Di Linh - Da Lat về. Mọi thứ đều ok. Ấn tượng nhất là con đường từ Phan Thiết đi Di Linh, đường đẹp, kg co xxx. Bác nào muốn tập đi đường đèo thì nên đi đường này. Đoạn đường đèo dài khoản 50km, kg có xe khách, lâu lâu mới có 1 chiếc xe tải nhỏ hoặc xe máy. Cảnh quan thi khỏi phải chê, khí hậu thì mát mẻ.... Nói chung là ok.

Sương mù nhiều không bác? Nên khởi hành lúc mấy giờ thì tốt nhất? Em đi ngược với bác tức là từ ĐL xuống Phan Thiết. E nghe vài bác đi rồi nói o thấy đường chạy, e lo quá

Tập Lái
14/4/07
23
0
1
44
chào DVC,

Đường đèo không có sương mù nhiều, bác làm sao bắt đầu vô đèo khỏan 6-7h sáng là ok

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Đường đi tốt hả bác? e thấy vài tấm hình đường đất đỏ và hẹp quá, 2 xe khó tránh

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
hungminh2002vn nói:
Chào cả nhà!

E mới hoàng tất chuyến HCM - Phan Thiet - Di Linh - Da Lat về. Mọi thứ đều ok. Ấn tượng nhất là con đường từ Phan Thiết đi Di Linh, đường đẹp, kg co xxx. Bác nào muốn tập đi đường đèo thì nên đi đường này. Đoạn đường đèo dài khoản 50km, kg có xe khách, lâu lâu mới có 1 chiếc xe tải nhỏ hoặc xe máy. Cảnh quan thi khỏi phải chê, khí hậu thì mát mẻ.... Nói chung là ok.

Bác có thể chỉ chi tiết được không ạ.

Mình dự định đi từ mũi né - hòn rơm đi ra Lương sơn và lên di Linh có họp lý không bác  

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
hungminh2002vn nói:
Chào cả nhà!

Theo bác thì mình nên đi QL28 từ Phan thiết hay là đường qua Di linh bác vừa đi nghe nói đèo này ten là đèo Tà-ỉn 

Thanks bac