Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
9/4/11
535
18
18
49
Mường Lay, Lai Châu
koonjang nói:
Mình đi ngang Sunrise mỗi ngày, cách đây 2 tháng thấy xây cấp tập, giờ lại ngưng hơn 1 tháng rồi. Chắc có khách đóng tiền mới làm tiếp, 1 khách đóng tiền thì xây thêm 1 cái cửa sổ, 2 khách đóng thì mới tô tường được, 3 khách đóng thì mới xong cái thang máy. Khổ thân quá

Bác nghĩ Nova land làm ăn cò con như mấy người kinh doanh bất động sản nhà phố vậy sao? Bác không biết rõ thì không nên nói.

Đây là hoàn thiện nhà cao tầng, không phải là ba cái nhà phố. Ai chứng kiến tiến độ từ tháng 11 năm 2010- đến 11 năm 2011 thì mới thấy tốc độ thi công của các block giáp rạch như thế nào.

Bác nào đi qua cầu Khánh Hội, thử đếm xem ngoài mặt tiền tòa nhà M&C có mấy người?

Hạng C
6/1/11
920
10
18
koonjang nói:
dungtc nói:
Nó đang làm hoàn thiện mấy block ở khu South Tower mà. Thấy Vietcombank gắn logo lên rồi.
Nó để như vậy 1 tháng rồi. Em đi làm lúc 10AM mà có thấy bóng công nhân nào đâu
Đi lúc 10AM thì công nhân đang làm việc trên mấy tầng lầu chứ đâu có đứng lố nhố ở dưới mà thấy. Em Chạy vô phía trong vào đầu giờ hoặc cuối giờ mới thấy đông công nhân. Hôm bữa anh đứng chờ bà xã trước Lotte Mart tầm 6-7 giờ chiều mà thấy công nhân nó còn làm đó. Dạo này anh đi khảo sát nó mỗi ngày mà. hehe

Hạng C
6/1/11
920
10
18
xdhungviet nói:
2 khối trước và sau hình như hơi sát , nhìn sang thấy hết?
Đứng ở hướng bắc hoặc hướng nam nhìn vô thì thấy lô trước hơi sát với lô sau. Nhưng nó nằm so le chứ không đối diện nhau nên sẽ không "nhìn sang thấy hết" đâu bác. Bác xem đây thì biết nè: http://sunrisecity.com.vn...an-ho/south-tower.aspx
Bàn chơi cho vui chứ em không có mua ở đây nên cũng ko quan tâm.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
nam khang nói:
koonjang nói:
Mình đi ngang Sunrise mỗi ngày, cách đây 2 tháng thấy xây cấp tập, giờ lại ngưng hơn 1 tháng rồi. Chắc có khách đóng tiền mới làm tiếp, 1 khách đóng tiền thì xây thêm 1 cái cửa sổ, 2 khách đóng thì mới tô tường được, 3 khách đóng thì mới xong cái thang máy. Khổ thân quá

Bác nghĩ Nova land làm ăn cò con như mấy người kinh doanh bất động sản nhà phố vậy sao? Bác không biết rõ thì không nên nói.

Đây là hoàn thiện nhà cao tầng, không phải là ba cái nhà phố. Ai chứng kiến tiến độ từ tháng 11 năm 2010- đến 11 năm 2011 thì mới thấy tốc độ thi công của các block giáp rạch như thế nào.

Bác nào đi qua cầu Khánh Hội, thử đếm xem ngoài mặt tiền tòa nhà M&C có mấy người?
Tui nói giỡn giỡn mà phản hồi chi mạnh vậy, hehehe

Hạng B2
24/9/11
171
4
18
42
em hỏi ngu phát :Novaland hôm trước giới thiệu 10 dự án lúc giờ sao rồi các bác nhễ??

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
vankhanhktpn nói:
Nếu 25 tr/ m2 ( bằng 1/2 m2 đất nhà phố liên kế) thì ôm được nhỉ?

Em đã được chào mặt tiền Nguyễn Thị Thập, sổ hồng; chưa đến 80tr/m2 rồi....
Nền nhà phố dự ớn khoảng 1/2 giá đó; chung cư khoảng 1/2 nền
.....

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
lucsi nói:
vankhanhktpn nói:

.....
Đến bác định giá thì chỉ 20 chai thôi à?:D.Dìm hàng ng ta quá ,nói thật nếu 25chai là nhiều bác sẽ sẵn sàng mua

Tập Lái
3/2/10
10
6
3
xdhungviet nói:
25 tr thì em mua ngay, cho thuê căn 68m2 ngon. căn này có thể ngăn làm 2 phòng ngủ tốt.
Chủ đầu tư mà bán giá này thì chắc lỗ chết quá!
Theo mình biết thì hiện giờ Novaland cũng đang trường vốn để qua tình hình khủng hoảng này. Con số giảm 30% là hợp lý, khó mà thấp hơn lắm! Mà nếu có thì cũng nên coi lại chất lượng, VLXD có đúng như hợp đồng ban đầu hay k?

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
vankhanhktpn nói:
lucsi nói:
vankhanhktpn nói:

.....
Đến bác định giá thì chỉ 20 chai thôi à?:D.Dìm hàng ng ta quá ,nói thật nếu 25chai là nhiều bác sẽ sẵn sàng mua

Nói thật chứ 20tr/m2 em cũng chả quan tâm; mấy ngàn căn; hàng cạnh tranh thì ê hề; xu hướng đi xuống vẫn mạnh; trong khi bê bối nổ ra ngày càng nhiều.
Hàng càng ít, càng dễ lên. Muà này tiền rất quý, phải dùng để mua hàng hiếm :D.

Status
Không mở trả lời sau này.