Hạng C
11/8/14
757
356
63
Quảng Ngãi
Rời quán gà tầm khoảng 3 giờ, hành trình vẫn còn dài. Bọn em tiếp tục lên đường và do đi vào chiều muộn và đêm nên thằng em không thể chạy nhanh được, do vậy 2 xe bám nhau chạy từ từ và hơn 9 giờ tối mới đến Đà Nẵng.
từ Tam Kỳ đi ĐN chậm nhất tầm 2 tiếng là tới rồi @@

Hạng B1
16/11/16
89
131
33
35
Vụ xăng ảnh hưởng, e thấy mấy bác bên BMW hay thủ theo chai octane booster để tăng độ xăng.

Hạng C
11/8/14
757
356
63
Quảng Ngãi
Chuyến đi của bác rất tuyệt vời, tiếc là bác kiệm post hình món ăn đặc sản quá. kaka

Tập Lái
10/9/07
37
37
18
Tet vua roi E di xuyen Viet luon, ma ko co share, doc bai cac Bac lai thich di tiep lan nua

Hạng B2
12/1/09
222
2.219
93
puma far east
Quá đã, giống như nhập tâm đi cùng bác, kaka

Bác chủ cb quá chu đáo. Như vậy đi xa là rất yên tâm
Cơm gà bà Luận là chuẩn.kkk

Tet vua roi E di xuyen Viet luon, ma ko co share, doc bai cac Bac lai thich di tiep lan nua
Cảm ơn các bác,

Thận ra năm rồi em đi rồi và ra tới Hà Nội luôn, nên cũng hơi tự tin tí.

Năm rồi ra Đà Nẵng em còn leo lên đỉnh Sơn Trà, về xước hết chiếc xe
Hè 2017 - Những trải nghiệm không thể quên - Xăng dởm

Sau đó ra Huế cũng trên đỉnh đèo Hải Vân thì dừng chụp hình, trời trong xanh

Sau đó em tiến thẳng đến Quảng Bình thăm mộ bác Giáp

Sau đó đến Vinh để ăn tối và nghỉ đêm ở Vinh để hôm sau chạy ra Hà Nội, sau khi ăn tối xong cảm thấy chán, không có gì vui nên bọn em phi thẳng trong đêm ra Hà Nội luôn. Đến Hà Nội là 2h sáng, sau đó em vô bệnh viện Hồng Ngọc nằm đến 6h sáng trở về...

Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
Cảm ơn các bác,

Thận ra năm rồi em đi rồi và ra tới Hà Nội luôn, nên cũng hơi tự tin tí.

Năm rồi ra Đà Nẵng em còn leo lên đỉnh Sơn Trà, về xước hết chiếc xe
View attachment 753055
Sau đó ra Huế cũng trên đỉnh đèo Hải Vân thì dừng chụp hình, trời trong xanh
View attachment 753056 View attachment 753057 View attachment 753058
Sau đó em tiến thẳng đến Quảng Bình thăm mộ bác Giáp
View attachment 753059 View attachment 753060
Sau đó đến Vinh để ăn tối và nghỉ đêm ở Vinh để hôm sau chạy ra Hà Nội, sau khi ăn tối xong cảm thấy chán, không có gì vui nên bọn em phi thẳng trong đêm ra Hà Nội luôn. Đến Hà Nội là 2h sáng, sau đó em vô bệnh viện Hồng Ngọc nằm đến 6h sáng trở về...
Tết vừa rồi e cũng làm chuyến xuyên Vịt, rồi lên Sapa, Mộc Châu. Tổng hành trình Ra-Vào khoảng 1 vạn mà không nhận đc tờ A4 cũng như tốn mẩu bánh Mỳ nào. Nói chung đi xa thì cứ chuẩn bị chú đáo tý và đi đúng luật (tư tưởng phải rõ ràng là k đi đâu phải vội)
P/S: Ngoại trừ lúc leo đèo Hải Vân suýt bị thằng xe Bồn nó lấn gần hết Làn hốt ah! Lucky
https://youtu.be/X0xkMJC37vw

Hạng C
27/9/15
533
697
93
Bác chủ cb quá chu đáo. Như vậy đi xa là rất yên tâm
Cơm gà bà Luận là chuẩn.kkk
Năm ngoái em cũng nghe cơm Bà Luận chuẩn như bác nói nên vào ăn. Nhà em 2 vợ chồng, 3 đứa nhỏ. Em chưa biết phần ăn họ nhiều ít thế nào nên gọi món theo ước lượng của mình. Họ đem ra 1 mâm mà nếu đủ 5 người lớn ăn chưa chắc đã hết. Em đã từng ăn nhiều nơi, ở đó khi thấy mình gọi món mà người ta biết như thế là nhiều là họ nói mình ngay chứ kg như bà này. Chưa kể cơm thì khô như ngói, canh gà y như canh ký túc xá,... và nhiều cái khác nữa mà e kg nhớ. thế nên đợt vừa rồi bà xã em nhất quyết không vào đó ăn mặc dù e đi ngang đó đúng giờ ngọ. Chắc do nhà em khó tính quá chăng?
Về cơm gà và xôi gà em thấy ngay chợ sông Hàn có chỗ bán rất ngon, cơm dẻo và thơm.