Hạng B1
9/3/16
81
106
33
37
Mua con OBD để đi gặp lỗi cắm vào test à bác? Còn chưa chắc con xe mình cũng bị lỗi cảm biến MAF phải ko bác ?
như em thì chơi cái của tàu từ shopee sau:

Ngoài ra mua bản quyền phần mềm Car Scaner cài trên điện thoại vài trăm k nữa.

Nhưng xe e là Mer, nên e mua cái OBD của icarsoft từ mẽo về hơn 5tr, nó quét chuyên dụng hơn nên quét dc nhiều thứ hơn, như đèn đóm, quạt, sưởi, ắc quy, túi khí, reset oil, ....

Hạng B1
9/3/16
81
106
33
37
Thường bơm xăng mà chết là chết luôn, ko có chết xong sống lại đâu, trừ khi lọc xăng quá dơ làm cho bơm quá nhiệt bị yếu hoặc xăng ko lên nỗi làm chết máy.

Hạng B2
18/9/15
294
339
88
Tội pác chủ sao ko hỏi sớm, để cho mấy thánh bào quá bào, nát hết cả xe ra :-(
Mấy cái lỗi cá vàng này phải vào hãng/gara có máy quét mã lỗi mới xử lý triệt để và chính xác được. Sao lại có chuyện xem bằng mắt rồi phán mồm được! Ngạc nhiên cái là hãng lại ko làm bước này o_O
Có mã lỗi rồi nhiều khi làm còn chưa ăn ai chứ làm mò như kiểu làm tiền thì thua ‍:eek:

Hạng B1
9/3/16
81
106
33
37
Tội pác chủ sao ko hỏi sớm, để cho mấy thánh bào quá bào, nát hết cả xe ra :-(
Mấy cái lỗi cá vàng này phải vào hãng/gara có máy quét mã lỗi mới xử lý triệt để và chính xác được. Sao lại có chuyện xem bằng mắt rồi phán mồm được! Ngạc nhiên cái là hãng lại ko làm bước này o_O
Có mã lỗi rồi nhiều khi làm còn chưa ăn ai chứ làm mò như kiểu làm tiền thì thua ‍:eek:
chưa chắc như bác nghĩ đâu bác, lỗi nó cà dựt cà tang lúc đem vô gara nó ko lỗi, lúc chạy thì lỗi thì bó chym nhé. Em dính 1 lần con MAF nó lúc chết lúc sống, cắm máy ko ra, chỉ khi nó ngủm luôn thì mới ra.

Hạng B2
9/12/19
462
475
63
Đúng rồi bác, nó đang bị lỗi cắm vào ra ngay, chứ đợi về gara nó lại hết lỗi, cái khó ở đây là nó ko chết luôn nên khó bắt bệnh.
Còn MAF là cái lỗi của xe mình, kinh nghiệm mình chia sẽ vậy chứ cái của bác chưa chắc đâu. Nhưng khả năng cũng cao đó bác.
Nếu tài chính có thì bác mua MAF về tự lắp vô đi thử xem còn lỗi ko? nếu vẫn bị thì coi như để dự phòng. Xe của mình lúc nào cũng có các cảm biến để dự phòng sau cốp, có gì tháo ra thay luôn cho chắc :D
ủa, lỗi nó không lưu lại trong history hả bác.