Thảo Luận help me!!! matiz 1999

Hạng B2
23/7/09
277
1
18
Help me!!!

Xe tôi đời 1999, mới mua. K hiểu sao, để xe chạy ganti thì k có sao. Nhưng khi đạp ga thì nổ cà giựt cà giựt như ma đuổi, đạp ga tiếp thì k lên nữa. Thấy vậy tắt máy lạnh cũng không xông, vẫn cà giựt như hụt xăng.

Có lúc đạp ga nhẹ và lên từ từ thì cùng đi đc. Nhung k ngọt lắm....
a/e nào biết tư vấn hộ gấp (nếu có mua đồ gì thì hãy cho biết giá và mua ở đâu lun ngen)

Thank ae nhiều!

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
Bác kiểm tra bugi và dây phin xem sao?Có thể là nó chạy bỏ 1 máy rồi,nếu dể ý thì khi chạy ganty thì máy hơi rung(hoặc bác nhìn ở cần số).Nếu xe bác dã từng rửa máy thì bác tháo delco xem có bị hơi nước vào không,lau chùi sạch là ok ngay.Chúc bác vui với em nó!:)

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Ngoài hệ thống lửa ra bác cũng nên kiểm tra hệ thống đường ống và lọc xăng luôn nhé.

Hạng B2
8/2/10
314
0
0
Bác đem vào mấy hãng Deawoo họ sữa chẩn bệnh y. Xe cũng 12 năm nên em nó có ít bệnh là cũng đúng roài^^

Hạng B2
23/7/09
277
1
18
Thank tất cả ae. Mình đã kiểm tra xong đường ống, bơm xăng. Đã xong, nhưng chưa hoàn chỉnh lắm. Lâu lâu cũng bị vài cái khi máy nóng.

CHo hỏi thêm, là có thể mua cảm biến ga, phin, bugi ở đâu có giá tốt nhất và ngon nhất...

thank all

28/3/11
994
7
38
52
Bác ở SG hay HN?
lubu_nguyen nói:
Thank tất cả ae. Mình đã kiểm tra xong đường ống, bơm xăng. Đã xong, nhưng chưa hoàn chỉnh lắm. Lâu lâu cũng bị vài cái khi máy nóng.

CHo hỏi thêm, là có thể mua cảm biến ga, phin, bugi ở đâu có giá tốt nhất và ngon nhất...

thank all

Hạng D
11/4/08
1.281
31
48
Ho Chi Minh city
Chính xác là bác thay luôn mấy cái bugi mới nữa là ok.
Nếu xe cũ bác mới mua thì nên kiểm tra tổng quát em nó, đặc biệt là mấy cái dây đai, chống shock, xăng nhớt, lửa, truyềng động, trợ lực (99 chắc không có). thắng, côn, dầu hộp số luôn. Dàn lạnh, dàn làm mát động cơ, lọc gió luông.
Làm phát bác chạy ngon lành ngay.

Tập Lái
5/5/11
11
0
0
lubu_nguyen nói:
Help me!!!

Xe tôi đời 1999, mới mua. K hiểu sao, để xe chạy ganti thì k có sao. Nhưng khi đạp ga thì nổ cà giựt cà giựt như ma đuổi, đạp ga tiếp thì k lên nữa. Thấy vậy tắt máy lạnh cũng không xông, vẫn cà giựt như hụt xăng.

Có lúc đạp ga nhẹ và lên từ từ thì cùng đi đc. Nhung k ngọt lắm....
a/e nào biết tư vấn hộ gấp (nếu có mua đồ gì thì hãy cho biết giá và mua ở đâu lun ngen)

Thank ae nhiều!
Bị bỏ máy rồi bác ơi kiểm tra bugi xem sao

28/3/11
994
7
38
52
Bác thử kiểm tra xử lý theo hướng dẫn của các anh em GMFC, kết quả thế nào rồi mình tính tiếp? về phụ tùng thì nếu có gì em sẽ tư vấn cho bác khi có kết quả định bệnh chính xác.

Thân ái

lubu_nguyen nói:
Mình ở Kien Giang