Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
trùi pà con tham gia xôm quá trời đất, em lại xin đăng ký với a kevin ui ! hụt nhìu lần gòi, lần này nhất quyết đi :)

Hạng D
10/9/08
2.438
473
83
56
HCM
Chào cả nhà,
Em đã hỏi Airasia rồi, vé ngày 2/9 đi Jakarta không còn, chỉ còn vé ngày 1/9 hoặc 3/9 thôi. Giá vé rẻ lượt đi 35$ / lớn, 15$ / nhỏ, ngày về là 78$ / lớn, 15$ / nhỏ, giá chưa thuế ạ. Bali là 1 đảo nhỏ của Indo giống như Phú Quốc của mình vậy, từ HCM không có đường bay thẳng đến Bali, phải ngừng ở Jakarta rồi lấy vé nội địa đi tiếp 1 chặng nữa mới tới, giá vé chặng sau cũng xấp xỉ giá chặng đầu. Em đang liên lạc xem vé đoàn có rẻ hơn không. Mời cả nhà bóng bàn thêm.

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Chào cả nhà,
Em đã hỏi Airasia rồi, vé ngày 2/9 đi Jakarta không còn, chỉ còn vé ngày 1/9 hoặc 3/9 thôi. Giá vé rẻ lượt đi 35$ / lớn, 15$ / nhỏ, ngày về là 78$ / lớn, 15$ / nhỏ, giá chưa thuế ạ. Bali là 1 đảo nhỏ của Indo giống như Phú Quốc của mình vậy, từ HCM không có đường bay thẳng đến Bali, phải ngừng ở Jakarta rồi lấy vé nội địa đi tiếp 1 chặng nữa mới tới, giá vé chặng sau cũng xấp xỉ giá chặng đầu. Em đang liên lạc xem vé đoàn có rẻ hơn không. Mời cả nhà bóng bàn thêm.

@cuongcualu: vé 1 đến 3/9 ok luôn bác - nhưng nếu ngày đi mà xuất phát buổi tối (mất hết một ngày di chuyển) thì bác tăng thêm 04/9 về thì thơm. Bác & ACE giúp em một tay vụ vé máy bay (& lantour - if any) với - chứ em đang lo cho đoàn 46thành viên đi Dubai đang vào giai đoạn "tăng tốc": landtour + visa + máy bay ....hơi bị "cá đuối" :)

Chuyến Bali quá đông có thể lên đến 98pax (khoá sổ) nên cần 5 (số lẻ để biểu quyết các v/đề HOT:) thành viên trong BTC: Kevin, Hana, Cuongcualu, Caubasg & Sambo.
a. Vé máy bay: Cuongcualu + Caubasg + Hana
b. Landtour: Kevin + Hana + Sambo
c. Trưởng ban kỷ luật: Sambo
d. Thủ quỷ: Hana :)
Dựa vào thế mạnh của các th/viên trên để hỗ trợ chuyến đi thành công - nhưng rất cần các th/viên đăng ký th/gia tích cực đóng góp thông tin mua vé khuyến mãi, điểm du lịch cần đến..... hoặc ứng cử đơn vị tổ chức tour.

Update cái d/s đăng ký đi Bali :) 15Mar, 2010:
1. Kevinthai A
2. Kevinthai B
3. Cuongcualu A
4. Cuongcualu B
5. Traisg A
6. Traisg B
7. Traisg C
8. Hana A
9. Hana B
10. Caubasg 1
11. Caubasg 2
12. Caubasg 3
13. Caubasg 4
14. Caubasg 5
15. Caubasg 6
16. Caubasg 7
17. Caubasg 8
18. Caubasg 9
19. Caubasg 10
20. Thitkhotau A
21. Thitkhotau B
22. Thitkhotau C
23. Phuocloctho A
23. Phuocloctho B
24. TRC A
25. TRC B
26. 908s
27. Loveferari A
28. Loveferari B
29. Tômfort A
30. Tomfort B
31. Tomfort C
32. Jenny Ho
33. Phuocloctho C
34. Phuocloctho D
35. Annie Hoang A
36. Annie Hoang B
37. Demem A
38. Demem B
39. Linhperfume 1
40. Linhperfume 2
41. Linhperfume 3
42. Linhperfume 4
43. Linhperfume 5
44. Linhperfume 6
45. Hocap
46. Hi-arch
47. Myzo
48. Caocuathu 1
49. Caocuathu 2
50. Caocuathu 3
51. Sambo A
52. Sambo B
53. Sambo C
54. Conkiencon
55. Hatran 1 (bạn Jenny)
56. Ha tran 2
57. HaTran 3
58. HaTran 4
59. HaTran 5
60. TuyetLe 1
61. TuyetLe 2
62. TuyetLe 3
63. TuyetLe 4
64. TuyetLe 5
65. TuyetLe 6
67. Vanquan A
68. Vanquan B
69. Jenny B
-------- O ---------

Tinh thần là chọn giá trọn gói landtour: * Wina Holiday Villa 3* Usd.161 / pax

Cố gắng tìm thêm cái giá vé khuyến mãi hoặc ưu đãi đoàn around 100-120/pax/return$

Thách thức giá tour trọn gói: 270-280$/pax

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/11/09
592
5
18
Vụ này nếu hô hào đông đông chắc thuê cái A320 của AirAsia luôn cho khoẻ nhỉ? 150-180 người OK

Hạng D
3/12/07
1.216
20.857
113
Mike Delta Hotel nói:
Vụ này nếu hô hào đông đông chắc thuê cái A320 của AirAsia luôn cho khoẻ nhỉ? 150-180 người OK

ý này hay nha! bác Mike trong nghề liên lạc giúp ae đê... hoành tráng luôn, huy động có thể 150pax đó!
@Kevin: Ủng hộ ý của Jenny Kevin Thành lập cty cổ phần Du lịch chuyên trị Tour nuớc ngòai chắc cổ phiếu có giá lắm đây.... he he

Hạng D
28/2/05
2.108
485
83
sambo nói:
Mike Delta Hotel nói:

ý này hay nha! bác Mike trong nghề liên lạc giúp ae đê... hoành tráng luôn, huy động có thể 150pax đó!
@Kevin: Ủng hộ ý của Jenny Kevin Thành lập cty cổ phần Du lịch chuyên trị Tour nuớc ngòai chắc cổ phiếu có giá lắm đây.... he he

Nếu có vụ thuê này thì hay! Quan trọng là em cần biết cái giá full!tic+ all fee là bao nhiêui??? Em sợ mấy cái vụ thuế và phí lằng nhằng lắm!
Nếu giá hợp lí em đang kí thêm tiếp 10 pax nữa ạ! Còn không hợp lí thì kiên nhẫn chờ phục kích các điểm khác: em khóai đi chỗ nào lạ chút!hihi!

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
sambo nói:
Mike Delta Hotel nói:

Mike Delta Hotel nói:

caubasg nói:
sambo nói:
Mike Delta Hotel nói:

Nếu có vụ thuê này thì hay! Quan trọng là em cần biết cái giá full!tic+ all fee là bao nhiêui??? Em sợ mấy cái vụ thuế và phí lằng nhằng lắm!
Nếu giá hợp lí em đang kí thêm tiếp 10 pax nữa ạ! Còn không hợp lí thì kiên nhẫn chờ phục kích các điểm khác: em khóai đi chỗ nào lạ chút!hihi!

Opss..... ack ack .... nghĩ đến việc HFC OS thuê luôn chiếc máy bay đi Bali thì không "phê" (vì qua phê :):) & là sự kiện của năm nha!

+ Q/trọng hiện nay là mấy chổ bán vé máy bay hoặc hãng du lịch nó nghe em mua một lúc 80-90 vé may bay đi Bali nó tưởng em giởn nên cúp máy k thèm tiếp đ/thọai kìa :)

+ Riêng cái vụ th/lập cty để Hải OS bổ sung thêm giấy phép kinh doanh :) - riêng em chỉ thích được tập hợp ACE cùng sở thích phượt & du lịch khám phá đi một lúc 40-48pax lên đèo + xuống núi là cực vui rồi hi hi .... chứ cái gì cũng chuyển qua kinh doanh/ lợi nhuận ... thì mất đi niềm vui!

@caubasg: landtour đã có LH chào giá rồi (trang 1) - giờ chỉ còn vé máy bay thôi
vé máy bay thì đúng như cuongcualu cung cấp - phải bay 2 chặng: SG - Jakarta - Bali (& ngược lại)

Tóm lại, BTC kết hợp nhau rồi chắc phải tới thẳng văn phòng đại diện của nó để làm việc cụ thể luôn quá - chứ mua qua agent thấy k hiệu quả & k duyệt giá đòan được :) & giới hạn 80-90pax thôi - chứ đông quá về chất lượng tour bèo BTC zọt luôn hi hi ....

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/2/05
2.108
485
83
Thanks Kenvin đã update!Chúng ta cần tính kĩ giờ đến và đi của cả chặng chứ ko là 3 days thực ra còn 1,5 days là rất thiệt hại!
Như vậy cả đoàn ta cần chốt Land Tour là 4days hay 3 days và khách sạn nào có vị trí đẹp cũng quan trọng!!! Ai rành địa điểm có thể tư vấn!!!
To @Kenvin+Cuongcualu: Vé máy bay em nghĩ chắc Air Aisa là hãng cạnh tranh nhất rồi vì tuyến này là của nó mà, vấn đề còn lại là deal giá thôi! Em nghĩi qua đại lý nó ko có quyết định được discount mà còn bị charge phí, phải làm việc đại diện như chúng ta làm tour Dubai thôi ạ! Ko có người quen thì có nên viết cái mail giử cho Mama nó cũng ko phải là ý tồi!

Status
Không mở trả lời sau này.