Thảo Luận Chung Hiện tượng mua đường

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Muốn chạy quá tải thi phải mua lo lót thôi chứ bác chạy đúng tải sợ ai, ai cũng muốn quyền lợi cho mình

Khổ nạn lắm bác ơi! Ngành nào em không biết chứ ngành kinh doanh vật tư như em thì chở đúng tải không đủ sở hụi. Chuyện đi ngầm hay chung tháng với xxx như một sự thỏa hiệp kiểu "Cả hai ta cùng có lợi"...!!!

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
"Cả 2 cùng có lợi, mấy thằng còn lại chết mịa hết đi"
Thằng mua đường nhằm mục đích chở quá tải, chạy trong TP ko sợ giờ cấm, lỗi vi phạm được bỏ qua: can tội Hối lộ.
Thằng xxx bán đường (đường ko phải của xxx) nhằm mục đích trục lợi, để cho các xe vi phạm: can ội Tham nhũng.
Mấy thằng còn lại là người dân đóng thuế cho làm đường, vừa làm xong đã hư, đóng tiền làm tiếp, bị lần đường, bị gây tai nạn do mấy thằng mua đường chạy ẩu ko đc xử lý: can tội Ngu, ko biết hối lộ, ko biết tham nhũng.

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Thằng mua đường nhằm mục đích chở quá tải, chạy trong TP ko sợ giờ cấm, lỗi vi phạm được bỏ qua: can tội Hối lộ.
Thằng xxx bán đường (đường ko phải của xxx) nhằm mục đích trục lợi, để cho các xe vi phạm: can ội Tham nhũng.
Mấy thằng còn lại là người dân đóng thuế cho làm đường, vừa làm xong đã hư, đóng tiền làm tiếp, bị lần đường, bị gây tai nạn do mấy thằng mua đường chạy ẩu ko đc xử lý: can tội Ngu, ko biết hối lộ, ko biết tham nhũng.

Tất cả những điều bác nói đều đúng, ai cũng biết, nhưng chẳng thể nào khác đi được, chẳng thể thay đổi được...Âu cũng là cái thế xứ này nó vậy! Những ai làm ăn cái gì có dính dáng đến xe tải đều hiểu cái khổ nạn này.

Còn chuyện mua đường rồi thì chạy theo kiểu sống chết mặc bay chỉ là một phần thôi, không phải ai mua đường rồi cũng chạy như vậy. Phần còn lại là những người làm ăn chân chính nhưng vẫn phải tự nguyện mua đường để xe cộ được yên ổn mà làm ăn kiếm tiền lo gia đình vợ chồng con cái, bác đừng "Quơ đũa cả nắm" vậy.

Chuyện chở quá tải thì bác hỏi ai làm kinh doanh vật tư xem các loại xe chở sắt thép, gạch, cát, đá, xi măng... coi có xe nào chở đúng tải cho phép mà vẫn lợi nhuận phơi phới không???

• Like
Reactions: tuan.biz
Hạng B2
23/7/14
129
59
28
Tôi gửi hàng đi từ miền tây đi ra miền bắc với giá cước đã tăng gấp đôi từ khi có vu cấm quá tải nhưng sao vẫn thấy tình trạng quá tải đầy ra đó hay nhà xe lấy lý do nầy để tăng giá cước vận chuyển mà thôi

Hạng D
14/8/11
4.204
89.932
113
Nhà cháu có thằng em ở GV , xe 500 kg chở hàng cao hơn thành thùng lửng.....5cm.. gọn trong thùng, có che bạt đàng hoàng, hàng để trong thùng giấy... XXX chạy theo thổi vào.. đòi phạt 1,8 triệu. Sau khi tài xế rách xuống xin gãy lưỡi .. đồng ý nhận 400 và khuyến mãi thêm cho 1 gợi ý chủ xe đóng hụi hàng tháng 750.000/quận ( có sdt lh )
DCMN!! ( xin lỗi các cụ .... từ bé tới giờ nhà cháu mới ...văng... lần này là lần duy nhất đấy ạ!! ) chả trách dân gọi bọn nó là thằng rồi vác gậy đánh chảy máu mồm!!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/8/11
4.204
89.932
113

Cụ nói chỉ đúng một phần!!!! có trường hợp chẳng có gì phải chở quá tải.... nhưng muốn yên mà làm ăn ... vẫn phải mua chính cái đường mà họ đã đóng thuế hàng tháng để làm đấy!!

• Like
Reactions: langtulangthang
Hạng D
14/3/10
1.213
5.321
113
Muốn chạy quá tải thi phải mua lo lót thôi chứ bác chạy đúng tải sợ ai, ai cũng muốn quyền lợi cho mình
chạy như bác lấy cái gì để bỏ vào mồm, cái Xh nhiểu nhương này mà bác nói toàn lý thuyết

• Like
Hạng B2
13/7/14
142
229
43
Quận 7
Ko cần quá tải, chở hàng bình thường, ko chung chi,tụi nó ngoắc zô cho ngồi chơi vài tiếng! Trể tài, hàng hoá hư hỏng, ai còn mướn mình nữa. Quá tải cũng vậy, ai cũng quá, mình ko quá thì ... ma nó mướn ... cũng toi!
Xe muốn quá thì phải nâng các kiểu... Chạy ra đường là đã vi phạm, ko mua đường? có nước bỏ nghề, giỏi lắm thì lay lất. Thực tế xh tươi đẹp nó như thế đấy.

• Like