M.U
Hạng C
17/12/10
856
14
18
46
... E đang "hóng" Bác Đại Thụ nào làm nghĩa hiệp so sánh NAVARA với TRITON đêy !!! E thấy NAVARA ... "bánh bèo" làm seo ếy !

Hạng B2
16/7/10
129
0
18
đã nói rồi , tài trợ cho OS một chiếc đi, sẽ có còm tích cực ngay

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
daugia24h nói:
mucachai nói:
...với các chế độ dẫn động 1 cầu (2WD), <span style=""color: #ff0000;"">2 cầu cao (4H) và 2 cầu thấp (4LO)</span>. Hệ thống này cho phép chuyển giữa chế độ 1 cầu sang 2 cầu bằng cách xoay núm điều chỉnh mà không cần phải dừng xe miễn là chiếc xe đang chạy với vận tốc dưới 100km/h.
Pó trym với chú viết bài luôn
Bác hiểu sai ý của thằng viết rồi , Núm này là 2 cái núm ngồi ở ghế phụ á. không phải là 2 cái núm gắn ở bánh xe đâu bác ơi 

Nissan theo đánh giá của em chỉ chạy đường trường , đường phố tốt thôi, offroad không lại với Triton và Hilux ... em cần sự phản biện của chuyên gia kỹ thuật của Nissan nhưng hình như Nissan vietnam chưa tuyển được...
Em chỉ thấy nói 4 Cầu nhanh - 4 cầu chậm chứ chưa nghe nói 4 Cầu cao - 4 cầu thấp bác ui

Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43
Somewhere in the distance
mucachai nói:
daugia24h nói:
mucachai nói:
...với các chế độ dẫn động 1 cầu (2WD), <span style=""color: #ff0000;"">2 cầu cao (4H) và 2 cầu thấp (4LO)</span>. Hệ thống này cho phép chuyển giữa chế độ 1 cầu sang 2 cầu bằng cách xoay núm điều chỉnh mà không cần phải dừng xe miễn là chiếc xe đang chạy với vận tốc dưới 100km/h.
Pó trym với chú viết bài luôn
Bác hiểu sai ý của thằng viết rồi , Núm này là 2 cái núm ngồi ở ghế phụ á. không phải là 2 cái núm gắn ở bánh xe đâu bác ơi 

Nissan theo đánh giá của em chỉ chạy đường trường , đường phố tốt thôi, offroad không lại với Triton và Hilux ... em cần sự phản biện của chuyên gia kỹ thuật của Nissan nhưng hình như Nissan vietnam chưa tuyển được...
Em chỉ thấy nói 4 Cầu nhanh - 4 cầu chậm chứ chưa nghe nói 4 Cầu cao - 4 cầu thấp bác ui

4H(High) hay 4L(Low) dịch ra là 2 cầu cao-thấp, hay nhanh-chậm đều đúng (hoặc cả 2 đều sai). Bản chất nằm ở chỗ tỉ lệ truyền momen lên 2 cầu trước sau là khác nhau thôi. 4H thì truyền momen với tỉ lệ 50:50, còn 4L thì truyền với tỉ lệ khoảng 2,6:1.

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
Nhìn cái bảng này thì ko lẽ Toyota HIlux là bèo nhất trên bảng thông số ? Cái này có đảm bảo tính chính xác khi công bố các chỉ số này ko vậy các bác ?