Hạng D
2/11/07
2.551
5
38
53
RE: Hình ảnh offline cà phê Phố Cổ&Nhà bác WM

:

Trích đoạn: Dicklau
tới bác 1 ly

Các bác cho em hỏi có phải đồng chí Nam đây không nhỉ ?
Dạ, chào bác !!!
Nghe danh Giang hồ đất Cảng là em lại nhớ đến thời "lê la, lang thang trôi dạt" khu Chợ Sắt, bến Bính, .... - súyt theo nghiệp "giang hồ" rồi. Bác có thể PM cho em xin số alô của bác để em kết nối lại kô?

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

Trích đoạn: Meo_ngo

hờ hờ...lại nhậu..sướng quá.! Em có 1 ngu kiến là : mình nhậu ở xì - gòn hoài cũng chán,em đề nghị off ở Biên Hòa đi, cho Bác Hùng đc dịp giới thiệu Biên Hòa..!
off gần gần thui bác, off xa quá, em đi hông được :D, hay bữa đó off vịt đi, em biết 1 quán vịt bên Q2 ngon lắm, sân vườn vịt ngon, off buổi chiều, gió vi vu :D

Hạng D
4/10/06
1.029
8
36
Nhà quê

Trích đoạn: longan

:

tới bác 1 ly

Dạ, chào bác !!!
Nghe danh Giang hồ đất Cảng là em lại nhớ đến thời "lê la, lang thang trôi dạt" khu Chợ Sắt, bến Bính, .... - súyt theo nghiệp "giang hồ" rồi. Bác có thể PM cho em xin số alô của bác để em kết nối lại kô?
Thế là đúng à ?Em là KT 29 đấy bác ợ .:D

Hạng D
2/11/07
2.551
5
38
53

quote:

Trích đoạn: longan

quote:

:

tới bác 1 ly

Dạ, chào bác !!!

Thế là đúng à ?Em là KT 29 đấy bác ợ .
Vậy bác là dân Gờ Mờ Tờ Sì Gòn hồi xưa à? Hình như em mới gặp bác hôm Hội Khoa KT vừa rồi ở Khu DL Tân Cảng ? Bữa nào mời bác tham gia off. với hội STF - OS để hàn huyên thêm nhé.

@hunguyen : hôm qua ghé thị sát BD nguyên ngày, alô cho bác xin bữa trưa mà "te tí tò" hoài. Bác có đổi luôn số đt kô ?

Hạng D
4/10/06
1.029
8
36
Nhà quê

Khà khà dạo này nhìn râu ria già quá ,anh suýt không nhận ra . Bữa nào off thì hú 1 tiếng nhe .

Hạng D
27/12/07
1.944
0
0

đúng đó các bác ơi đổi địa điểm đi các bác chuyển về biên hòa sau đó về các miệt khác cho có tính du lịch luôn

Hạng B2
26/6/08
345
7
18
Q.2 - TP.HCM

Hồi xưa em có đi khu du lịch Bửu Long ở BH cũng đẹp lắm, ko bít bây giờ nó thế nào...

Hạng B2
26/6/08
345
7
18
Q.2 - TP.HCM

KHU DU LỊCH BỬU LONG :
Khu Du Lịch Bửu Long Hồ Long Ẩn: Cách trung tâm thành phố Biên Hòa 6 km (4 miles), khu du lịch Bửu Long được xây dựng quanh một hồ nước nhân tạo do khai thác đá, đó là hồ Long Ẩn. Hồ rộng hàng chục ha. Có thể nói hồ Long Ẩn là một bức tranh thu nhỏ của Vịnh Hạ Long. Vô số vách đá soi bóng trên mặt nước xanh tạo cho hồ vẻ đẹp hấp dẫn trong một cảnh sắc thiên nhiên mỹ lệ: núi cao, hồ rộng, hài hòa với các công trình kiến trúc nghệ thuật mang dấu ấn tôn giáo của nhiều thời đại.

;

Đến Bửu Long, du khách sẽ lần lên ốc đảo cao 35 m (105 ft) nằm giữa lòng hồ, nơi quần tụ của hàng chục loài chim quí hiếm, du ngoạn trên mặt hồ bằng tàu thủy, tham quan con rồng đá phun nước khổng lồ, các tiểu cảnh nàng tiên cá, nhà rông... của công viên khủng long khánh thành từ tháng 2 năm 1995.

Cạnh hồ là hai ngọn núi thấp, trên núi Bửu Long có ngôi chùa cổ Bửu Phong nổi tiếng nằm thấp thoáng sau cây bồ đề lớn; có hang đá Long Sơn Thạch Động hình dạng giống hàm ếch với nhiều nhũ đá rũ xuống đầy vẻ thuyền bí. Sau khi tham quan hồ, leo núi vãng cảnh chùa, vui thú với các trò chơi trên mặt nước, du khách còn có thể kết hợp về thăm làng bưởi Tân Triều nổi tiếng, tham quan nghề đục đá truyền thống mang dấu ấn nghệ thuật điêu khắc cuối thế kỷ 17 thuộc miền Lưỡng Quảng, Trung Hoa của một cộng đồng nhỏ người Hoa sống gần hồ.
;

Làng Bưởi Tân Triều: Cách Biên Hòa 25 km (16 miles). Đến đây dưới bóng mát của vườn cây, du khách có thể thưởng thức nhiều loại bưởi với những hương vị khác nhau. Ngọt dịu và hơi chua là bưởi Thanh Trà, ngọt lịm là bưởi đường, ruột hồng và vị ngọt mát dịu là bưởi Xiêm... Làng bưởi Tân Triều rất thích hợp cho những buổi tham quan, pinic. Đến đây du khách được hưởng hương vị ngọt ngào, thanh tao của một loại trái cây miền nhiệt đới.

Hạng B1
28/5/08
93
3
8
Tp. Ho Chi Minh

Nếu ở Biên Hòa còn có mấy cái quán nằm bên Cù Lao đó các bác, cũng rộng rãi phết mà lại ngon bổ rẻ nữa :D:D:D. Lần trước lại off hụt, tiếc quá đi thôi...:(:(:(