Hạng B2
28/12/07
480
3
18
RE: Hình ảnh OSF tại hồ Thành Long

Trích đoạn: trungnghia

Anh em chưa quen hồ nên chưa biết, câu cá tai tượng ở hồ Thành Long dễ cực kỳ. Mồi cám tanh câu lửng là lượm mệt nghỉ, ăn không hết.:D
Em để ý thấy có rất nhiều cá tai tượng hóng mồi sát bờ cỏ chổ...nhà xí. Híc, em biết, nhưng cứ nghĩ cái cảnh mấy con cá tai tượng được ướp...amoniac thấy gớm quá bác ui

Hạng D
15/5/07
1.488
2.035
143

Trích đoạn: angler

Anh em chưa quen hồ nên chưa biết, câu cá tai tượng ở hồ Thành Long dễ cực kỳ. Mồi cám tanh câu lửng là lượm mệt nghỉ, ăn không hết.:D
Em để ý thấy có rất nhiều cá tai tượng hóng mồi sát bờ cỏ chổ...nhà xí. Híc, em biết, nhưng cứ nghĩ cái cảnh mấy con cá tai tượng được ướp...amoniac thấy gớm quá bác ui

Vậy mà mấy con Rô Phi chiên xù lúc câu lên các bác cũng thả ngay chổ đó
:D:D

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Thôi đứng nói nữa mấy bác. Làm quá ai mà dám ăn cá nữa??? Cá hồ Thành Long là sạch nhất rồi đó!!!:D:D
@ Bác Haichien : Tui không làm mồi mà đi mua không à, tại không có thời gian. Mồi cám tanh bác có thể mua ở Châu (A Ngầu) đầu đường Trần Phú (CV Âu Lạc) hoặc Định Đồng Diều. Mua khoảng 1 kg câu nguyên ngày, chỉ việc pha thêm nước rồi nhào thôi, dễ lắm bác. Có điều nó hơi hôi vì có xác mắm trong đó, đi câu về đừng có bốc vô người bà cả nhé!!! :D

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Thôi đứng nói nữa mấy bác. Làm quá ai mà dám ăn cá nữa??? Cá hồ Thành Long là sạch nhất rồi đó!!!:D:D
@ Bác Haichien : Tui không làm mồi mà đi mua không à, tại không có thời gian. Mồi cám tanh bác có thể mua ở Châu (A Ngầu) đầu đường Trần Phú (CV Âu Lạc) hoặc Định Đồng Diều. Mua khoảng 1 kg câu nguyên ngày, chỉ việc pha thêm nước rồi nhào thôi, dễ lắm bác. Có điều nó hơi hôi vì có xác mắm trong đó, đi câu về đừng có bốc vô người bà cả nhé!!! :D
Trộn cám xong tối về nhà tay vẫn còn mùi , hôm đó e có thử câu trùng mà k có gì hết !:):D
@otobh : Bác F1VN đeo kính đen để dễ ngắm cá mà !

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Các bác vui quá hén.

Có con cá nào mắt lác ngước lên không các bác. Ở miền tây nhiều con bị thế. Hỏi mãi mới biết tại mấy ông !!! :D:D:D

Hạng D
15/5/07
1.488
2.035
143

Trích đoạn: khoa

Bữa đó cá 45kg cứ lượn qua lượn lại quá trời. Bác bờm hăm he xách cần nhỏ đi câu mấy lần :D

Hạng B2
28/12/07
480
3
18

Không ngờ cá Thành Long chịu ăn mồi ghê!
Lần sau chỉ cần ghé mấy tiệm đồ câu mua bịch cám tanh mang theo. Tới nơi xin một ít mắm tôm trộn chung với mồi, lấy nước cho vô nhồi thật dẻo, rồi cứ thế mà câu. Đơn giản mà hiệu quả

Còn vụ cá lác mắt thì vẫn còn bác ạ. Nhất là mấy con cá thường trú ở cầu tõm:):D.
Số là hôm nay tôi đi công tác từ thiện cùng cơ quan tại một xã vùng sâu của huyện Lai Vung-Đồng Tháp.
Lúc đi bộ dọc theo con đường quê thì có một bác già đội nón lá đang...trút bầu tâm sự tại một cầu tõm ven đường. Thấy chúng tôi, bác ngẩng đầu lên cười toe toét: "Mấy chú trên Thành Phố xuống cho quà đó hả" Mẹ ui, bọn tui chỉ biết gật đầu lấy lệ rồi lầm lũi đi vì mắc cở:):):). Phải công nhận họ vô tư thật!

Trích đoạn: Vinh Hiển

Bữa đó cá 45kg cứ lượn qua lượn lại quá trời. Bác bờm hăm he xách cần nhỏ đi câu mấy lần :D

Bác nhắc em vẫn còn thèm đây:D...em và bác F1 vác cần đi "rửa mắt"...công nhận bổ thiệt:D
@bác Vinh Hiển: Cám ơn cái cần câu bác tặng em nhé

Tập Lái
22/12/06
46
0
0

Trích đoạn: Vinh Hiển

các bác có câu dc con cá nào trên 45 kg không vậy!!![8D][8D][8D]