Hạng B2
12/7/08
255
0
0
Hà Nội
AI đã đi rồi, cho ít thực tế và kinh nghiệm. Nghe nói đã thông xe, đi ngon mà...?????????????:)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
RE: HN ĐI Huế-ĐÀ Nẵng bằng đường HCM mới?????

Can bác: Cách đây hai ngày VTV thông báo tắt đường do sạt lỡ.

Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City

mùa này là đường HCM có mưa đó bác ạ nên đi đường 1A cho nó lành

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Nếu Bác đi đường này , chân thành khuyên bác đi phía sau 1 xe ủi đất và phía trước 1 xe chở lương thực, cự ly khoảng chừng <50m kẻo đất sạt tắc đường có thể xảy ra bất kỳ lúc nào (khi làm đường HCM để tiết kiệm người ta có sáng kiến không xây taly nên chỉ cần trời mưa hơi nhớn à đất đồi vô tư sạt)

Em ở Đà nẵng ngay sát đường HCM nhưng chưa bao giờ dám đi HN, hoặc SG bằng con đường này

Trích đoạn: songhan

Nếu Bác đi đường này , chân thành khuyên bác đi phía sau 1 xe ủi đất và phía trước 1 xe chở lương thực, cự ly khoảng chừng <50m kẻo đất sạt tắc đường có thể xảy ra bất kỳ lúc nào (khi làm đường HCM để tiết kiệm người ta có sáng kiến không xây taly nên chỉ cần trời mưa hơi nhớn à đất đồi vô tư sạt)

Em ở Đà nẵng ngay sát đường HCM nhưng chưa bao giờ dám đi HN, hoặc SG bằng con đường này

em thấy đoạn qua địa phận Quảng Nam và Đà Nẵng có vấn đề gì đâu ..hôm trước có phóng sự VTV sạt lở ở đoạn qua Huế đã khắc phục tôt roài mà Bác ...

O.S.P.D
9/12/06
1.885
5
38
Đất cò rán

Trên đường đi Bác chỉ cần mang theo 1 con gà.....Tắc đường mấy ngày kệ. Mỳ tôm trứng cũng ổn:D:D:D

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

1 gà+1 muối+1 ớt, như hồi xưa em hay ăn:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội

Các bác chỉ lo hão thôi, con đường đẹp nhất VN đó. Mùa này đôi khi cũng sảy ra sạt lở ở mọi con đường đâu phải mỗi đường này, với lại đường thì dài số vụ sạt lở dĩ nhiên là lớn hơn nhưng cứ thống kê tỷ lệ số vụ sạt lở/100km xem có lẽ với đường này là nhỏ nhất. Các bác nào đi đoạn nào rồi không bị sạt thì thông báo cho anh em có lẽ tốt hơn, ví dụ hôm qua em đi đoạn Xuân Mai-Cẩm thuỷ: OK.

Hạng B2
6/2/06
121
20
18

ĐI Huế hay ĐN bằng đường HCM thì đi mua đường bác ạ ( trừ khi bác thích đi). ĐI bằng đường HCM chỉ đi đến Quảng Trị (Cam Lộ) rồi rẽ ra đường 1 đi Huế -ĐN thôi. Đoạn cầu Dakrông đi Huế hay ĐN chả có gì đẹp đâu lại hay sạt lở nữa

Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City

bác cứ thích nói đùa, hôm ngày 5 vừa rồi em lái một mạch từ ĐN lên Kontum mà có sao đâu đường chỉ có một đoạn cỡ 20m đang sửa thôi, nếu đi SG bằng đường HCM thì chả sao đâu