Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
RE: HN ĐI Huế-ĐÀ Nẵng bằng đường HCM mới?????

Năm nào nhà em cũng từ SG về Huế, trong đó có ít nhất một lượt bằng đường HCM. Em thích đi đường này hơn QL 1A.

Hạng B2
12/7/08
255
0
0
Hà Nội

Kết hợp dã ngoại, như offroad, cảm nhận đường mới, khám phá thiên nhiên,.... Sợ j mua đường, các bác cứ tư vấn đi...

Hạng B2
15/2/08
111
4
18
TP HCM
otosaigon.com

Trích đoạn: songhan

Nếu Bác đi đường này , chân thành khuyên bác đi phía sau 1 xe ủi đất và phía trước 1 xe chở lương thực, cự ly khoảng chừng <50m kẻo đất sạt tắc đường có thể xảy ra bất kỳ lúc nào (khi làm đường HCM để tiết kiệm người ta có sáng kiến không xây taly nên chỉ cần trời mưa hơi nhớn à đất đồi vô tư sạt)

Em ở Đà nẵng ngay sát đường HCM nhưng chưa bao giờ dám đi HN, hoặc SG bằng con đường này
Bác nì thiếu thực tế quá, đoạn đường HCM qua quê bác lại tuyệt đẹp, suốt từ Đại lộc đến tận Đèo Lò Xo tôi thích thú vô cùng ( Đoạn đường HCM từ ĐNg -> SG).
Rủi ro về đường xá hư hỏng trong mùa mưa thì cứ gì đường HCM mới có ! Bác xem các mùa mưa những năm trước kìa: nào là Đèo cả, nào là sông cầu..., và năm 1999 phía Bắc đèo Hải Vân quê bác đó, hồi ấy mà có đường HCM thì tốt biết mấy bác nhỉ ?

Hạng C
1/12/04
554
2
18
Việt Nam :)

Trích đoạn: dephuly

Trên đường đi Bác chỉ cần mang theo 1 con gà.....Tắc đường mấy ngày kệ. Mỳ tôm trứng cũng ổn:D:D:D

:D gà gì đây bác?? :D:D

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Vấn đề là nếu các Bác đi đường QL1A thì nhiều người cùng tắc và lương thực, quán xá cũng sẵn chứ nếu Bác đi đường HCM thì khả năng nhịn đói vài ngày là rất có thể Bác ạ

Các bác có thể tham khảo nguồn tin của hiệp hội chủ hàng Việt nam

Hoặc xem giải thích về chất lượng đường HCM

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/1/08
399
2.012
93
52

Vài ngày nữa tui cũng đi H nên cũng tò mò về vấn đề này , máy hôm trước trên VTV3 cũng giới thiệu con đường HCM thấy hoành tá tràng lắm ,vậy mà hôm nay lên đây thấy các bác chê quá trời ,thiệt chẳng biêt sao nữa ,:mad::mad:

ke
Tập Lái
17/7/08
26
1
0

Đường thì công nhận là đẹp.Đường vắng, không bị cắt ngang hoặc sang đường vì 2 bên toàn đồng ruộng, không có nhà dân, các bác có thể mát ga thoải mái. Nhưng có điều dân mình ý thức kém, như vụ gặt vừa rồi em đi qua đoạn Hòa Bình (các đoạn khác không biết thế nào, vì em chỉ đi đến Hòa Bình), các bác nông dân lấy làm chỗ phơi thóc luôn.Các bác còn cứ bê đá hộc ra quây lại lấy chỗ phơi, mặt đường chỉ còn lại 1/2, không đủ chỗ cho 2 xe đi ngược chiều.Nặng hơn là do thiếu quan sát và hơi non kinh nghiệm xe em chẹt qua 1 viên (hay là tảng) đá hậu quả là rách lốp to đùng ( về phải thay cả lốp).Trong lúc thay lốp còn được nhìn thấy 1 em Santa Fe mới coóng bị tai nạn móp hết cả vỏ đang được Cứu hộ kéo về.Cũng do đường vắng nên xung quanh cũng không có quán xá hay gara nào, kể cả vá lốp oto, may ra tìm hết hơi cũng chỉ tìm được hàng sửa xe máy, nên bác nào gặp hỏng hóc gì thì sẽ khá mệt.

Tập Lái
3/6/07
5
0
0
Vietnam

Cách đây 02 tuần, tui đã đi đường này từ HCM đến A Lưới rồi xuống Huế. (Dự kiến ban đầu sẽ đi ít nhất đến Hà Tĩnh hoặc Hà nội rồi bay về vì không có thời gian). Đoạn từ Thạnh Mỹ - Prao - A Lưới là có vài nơi còn bị sạt lở nguy hiểm (xe tui đi - xe Zace đã bị mắc lầy 02 lần và phải 1 lần nhờ các anh trong đội thi công gần đó dùng xe ủi kéo ra).
Khi xuống Huế, các chiến hữu của tôi tại Huế bảo rằng "anh đã đi qua được đoạn khó nhất của đường Trường Sơn, đoạn còn lại từ A Lưới ra Hà Nội là đẹp nhất và an toàn nhất".
Thật sự vì chưa đi đoạn còn lại nên chỉ đưa thông tin để tham khảo. Nếu fiatsiena1.6 đi xe 1 cầu (gầm cao một tí) thì tốt hơn và đến A Lưới thì xuống Huế đi QL1A vào Đà Nẵng, còn đi xe 02 cầu thì tui thấy vô tư để vượt qua các điểm mà tui bị mắc lầy.
Nên đi trước 01 lần cùng bạn bè (biết lái nhé để luân phiên và phụ giúp khi sa lầy nhẹ) cho biết để đánh giá tuyến đường rồi hãy cho vợ cả và con nhỏ tháp tùng.

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Em đọc báo thì nhớ là đoạn A Lưới đúng là có khó khăn. Hiện nay không biết thế nào còn lại tính chung đường HCM thì tốt.