Tập Lái
26/4/22
4
2
3
38
Em mới học và thi xong tại sân Lê Thị Riêng - Q12 hôm 8/4 xong
Nói chung học ở đây thì k có cho học trên đường ngoài đâu chủ yếu là học trong khuôn viên trung tâm thôi. 1 xe 2 hv chủ yếu a em kèm nhau ( cứ tới 1 bài học thì thầy hướng dẫn 1 lần còn lại là cho a e tự tập ah. Không hiểu thì hỏi.) Em thích như thế vì k có thầy lại dễ hơn. Chứ có thầy ngồi cùng ổng nói nhiều có lái dc đâu.Em thấy ai học tại đây chủ yếu là lấy bằng là chính còn tự tin hơn thì phải bổ túc tay lái á.
Xe học thì cũ lắm, xe thi thì khá hơn xe học chút nên thi cũng đỡ hơn.
Thi tại trung tâm sát hạch của trường nên cũng ổn áp. Sân sát hạch cũng cũ. Vạch viếc cũng hơi mờ. Được cái là có 1 số xe chết máy và quá vòng tua k bị trừ điểm nên đi thi đăng kí mấy xe này thì an tâm hơn để qua mấy bài khó.
Mọi người học ở đây thì vào hẳn cổng trung tâm mà nộp.
Học phí 8.5tr +585k(lệ phí sát hach) + 1750k ( 3.5h thuê xe chip) + 200k ( khám sức khỏe do quá hạn vì giãn cách) + 200K ( cafe riêng cho giám thị thi đường trường)= 11235K thầy cũng chẳng vòi vĩnh gì tiền hết.
Em nghĩ học phí ở đây là rẻ nhất SG rồi ạ. Hình như vừa rồi thấy bảo tăng lên 10,5 tr rồi thì phải.
Thời gian thì e đăng kí hồ sơ bắt đầu từ t3/2021 dự kiến t5/2021 học và t9/2021 thi. Nhưng Sg bị lookdown nên lịch học tới tận t1/2022 ->t4/2022 thì thi. Lý thuyết k tổ chức học nên tự học.
Các bác đừng mất tiền ngu cho bao đậu lý thuyết em nghe nói ở đây 4tr thì phải. Vì theo em thi ở đây dễ vì ngu như em cũng đậu mà.
Các bác đừng ham hố thi sớm về sớm nhé vì thi sớm ở đây dễ toạch lắm vì nghe ông thầy bảo sáng sớm trước khi thi tt nó bơm ống hơi nên cảm biến nhậy lắm. Nhiều khi thi cuối nó xẹp ống hơi đi còn dễ đậu hơn nữa.
Chúc các bác chọn đc nơi học phù hợp ạ.