Hạng F
27/6/12
5.025
11.852
113
Mình học ở trung cấp An Ninh thì phải, hình như 200 Nguyễn Văn Tăng. Không nhớ hp nhưng cỡ 5tr đổ lại. Ưu điểm: không sợ rớt vì được chạy hình nhiều (sân sau này thi luôn), thi nhanh vì sân sát hạch của trường nên học viên được ưu tiên thi trước, thầy không vòi vĩnh, không phát sinh chi phí. Nhược điểm: thời gian tập xe hơi ít (nhất là đường trường). Có hôm thầy lười cứ giao xe cho tự chạy trong hình thôi.
Kết luận: Phù hợp cho bác ở q9. Cần thiết thì thuê xe có thầy đi đường trường bổ túc tay lái thêm.

• Like
Reactions: DriveSafe
Tập Lái
23/7/15
12
2
3
Tp. HCM
Chào các bác
Ra tết em có dự kiến là hoc bằng lái xe oto B2 ạ , nhưng ở Sài Gòn quá nhiều trung tâm lái xe và một số trung tâm tai tiếng nhiều quá nên em không biết chọn trung tâm nào cho an toàn và chi phí hợp lý cả . Em có tham khảo bên trung tâm Hoàng Gia nhưng học phí mắc quá 9 triệu/ khóa mà vẫn có người phản hồi lại là thái đô làm việc không tốt nữa . vậy e lập topic mong các bác chia sẻ trung tâm đào tạo lái xe nào uy tín và chi phí hợp lý để ra tết học lái ạ . cảm ơn các bác trước ạ
em ở khu vực quận 9 nên có trung tâm nào gần gần Q9 Thủ đức càng tốt :)

Vài lời với em trai thế này:

1. Trường dạy thì ở Tp. HCM có cả trăm trung tâm đào tạo, nhưng TRUNG TÂM SÁT HẠCH thì chỉ có 7 trường thi thôi.

2. Nộp HS thì e đến thẳng trường của trung tâm sát hạch như Hoàng Gia, Thành Công, ĐHCS... chỉ nơi này mới cho em biết chính xác khi nào hs e sẽ thi, những trung tâm đào tạo khác thì cũng phải đem hs tới trung tâm sát hạch đăng ký giúp e, nếu lượng hs nhiều thì họ sẽ từ chối hẹn đợt tiếp theo. Tất nhiên người ta sẽ ưu tiên cho học viên của trung tâm người ta trước rồi mới đến trung tâm ngoài.

3. Con số thì sẽ ko ai fixed cho e đâu, thông thường sẽ là học phí (có bao nhiêu giờ thực hành) + tài liệu và học lý thuyết, còn lại là do khả năng của e. Em học tốt thì ko tốn nhiều tiền thuê xe trong sa hình, ngược lại thì em phải chịu. Còn lại chuyện bồi dưỡng thầy là ko hề có, chẳng ai đòi hỏi em chuyện đó cả, nhưng em đang học nghề của người ta, em trà nước khi giải lao, ăn sáng, ăn trưa... con số nó ko có bao nhiêu mà em build được mối quan hệ, đồng thời người ta cũng sẽ dốc hết "ruột gan" mà dạy cho e, e thấy cái nào lợi thì làm thôi, em ko ngoại giao thì bổn phận người ta vẫn phải dạy e thôi mà.

4. Em thấy chỗ nào tiện, gần cho e thì e đăng ký học thôi. 1 trong 7 trung tâm sát hạch là của nhà a, nhưng a cũng ko cần phải lôi kéo e về học làm j, nhưng nếu cần sự giúp đỡ thì a sẵn sàng.

Thân!!

Tập Lái
25/2/16
3
0
1
32
Né xa thằng Đồng Tiến ở Sài Gòn ra nhé mọi người. Do lười tìm kiếm thông tim nên mới bị nó lừa cho một vố đây. Hợp đồng dạy 12 tiếng, mà thằng thầy dạy có 6 tiếng thôi. Rồi dụ mình ký tên.
Mọi người nhớ nhé, học đủ 2 tiếng 1 buổi thì hãy ký, không là nó nói đã ký tên thì đó là vấn đề giữa giáo viên và người học, trung tâm không quản lý được chuyện đó. Thầy dạy thì chửi học viên như chó vậy.
Còn cái con trực tổng đài có số đuôi 555 của trung tâm này thì nói chuyện như con chó vậy. Mình phản ánh thì nó nói là tự chịu trách nhiệm. Mà cách nói chuyện của nó mất dạy lắm. Lúc gọi đăng ký học thực hành đã mất dạy rồi, mình đã phản ảnh lên người quản lý nhưng thái độ của bà đó cũng không hơn gì. Học phí đóng 7tr nhưng thực tế tính ra thì chỉ mới học đc có 5tr thôi.
Mới học xong, chưa thi, chưa chạy thử xe điện tử nên muốn kiếm chỗ khác học lái xe điện tử.
Mọi người đăng ký học nhớ né thằng Đồng Tiến ra nhé, mình thì đăng ký ở Lê Quang Định đấy, né nó ra. Thà bỏ thêm ít tiền học ở trung tâm uy tín, mắc nhưng còn tốt hơn học ở đây. Cũng xin chia sẻ thêm vài phàn nàn về trung tâm này.
https://www.otofun.net/threads/trung-tam-day-lai-xe-dong-tien-tai-tieng-la-so-1.771005/
http://plo.vn/thoi-su/thuc-hu-chuyen-hoc-lai-xe-bao-dau-495231.html

Tập Lái
25/2/16
3
0
1
32
Em bị thằng Đồng Tiến lừa một lần nhớ đời luôn, bác nên tránh xa thằng này, toàn là cu li nhưng lúc nào cũng tự xưng trưởng phòng nhân sự, phó giám đốc.....
Em đọc bài của bác trễ quá, nên đã bị dính. Vùa mất tiền, vừa tức. Thà nó ngọt ngào, nó lừa thì mình cũng đỡ tức, đây vừa bị lừa, vừa bị chửi nữa.

Hạng B1
23/3/16
59
24
8
48
TIỀN NÀO CỦA ĐÓ . HOÀNG GIA . QUYỀN QUYẾT ĐỊNH CỦA CÁC BÁC .

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
49
Bật đèn mới "cạch" 1 cái là ngưng rồi. Đúng quy trình phải "cạch, cạch" :D

Em học ở Thành Công lúc đầu cũng khoảng 6tr nhưng chi phí này nọ cũng lên gần con số 10 rồi. Nếu bên Hoàng Gia không có vụ chi phí thêm nữa thì em thấy cũng ok đó bác. Khỏi phải lăn tăn ạ.
Cụ nói bật đèn "cạch cạch" cái gì vậy? Làm gì có đèn nào tên cạch cạch đâu ta? :rolleyes: