Hạng B1
25/2/07
73
268
73
Saigon
Đang leo dốc dừng lại nhấn phanh chân, đi tiếp .... có thể ko dùng phanh tay ko các bác?
(Khi nhấn phanh chân, về 0, kết hợp vào 1 + nhả côn + nhấn ga)
Xin ý kiến các bác. Thank!

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83
RE: Hỏi 1 chút các bác về lên dốc...

Nếu chỉ dừng chơi cho biết,như là 1 cách tập "đề pa" giữa dốc sao cho không tụt,thì khỏi cần thắng tay,nhưng cũng dễ chết máy vì phải bỏ chân thắng mới đạp ga được. Nếu đậu hẳn lại thì đương nhiên phải kéo thắng tay rồi..:)..!

Hạng B2
10/12/07
247
3
0
53
OSMT, XNL

Có thể nếu chân phải bác nhanh, em cũng thường không kéo phanh tay nếu thời gian dừng không lâu :D Nhưng nếu đi thi thì bị trừ điểm là cái chắc ![:-]

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Nếu chỉ dừng xe, dừng hẳn lại nhưng vẫn ngồi trong xe, mà không phải đỗ thì em chẳng bao giờ dùng thắng tay, kể cả những nơi có độ dốc 15-20%. Nhả phanh, đạp ga, đỡ côn nhanh là được. Làm gì thì làm, miễn sao xe không trôi chứ chẳng có kỹ thuật nào bắt buộc dùng phanh tay.

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Nếu chạy xe số tay + dốc có độ dốc khá lớn + sát ngay sau đít xe bác là 1 con Merc thì xem thử bác có sử dụng thắng tay hay không? Không dùng thắng tay thì coi chừng...:(

Tùy tình hình thực tế mà xử lý thôi.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Em vẫn ngán nhất là dừng xe, đề xe trên dốc sao cho đừng tuột

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

Đối với số sàn :Bác giữ chân phanh,vào số 1 nhả ly hợp từ từ cho xe hơi rung lên hoặc nghe tiếng máy lịm xuống (nếu xe bác xịn quá không nghe được đâu :D) là buông phanh chân vào ga vọt được rồi.Không cần phanh tay đâu bác.Đối với số auto thì vô tư,không tắt máy được đâu.

Hạng B2
3/12/07
190
0
0
43

Em cũng ngán vụ này quá !:mad: Hy vọng vài bữa thi em không bị trừ điểm !:mad::mad::mad:

Hạng B2
13/3/08
172
0
0

Thím gaac mà thi thì tuột dốc cầu là chắc vì xe nặng quá mà.
E dzọt theo percy đây

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Trích đoạn: fordEv

Đang leo dốc dừng lại nhấn phanh chân, đi tiếp .... có thể ko dùng phanh tay ko các bác?
(Khi nhấn phanh chân, về 0, kết hợp vào 1 + nhả côn + nhấn ga)
Xin ý kiến các bác. Thank!
Muốn làm động tác này bác phải có ít nhất 3 chân