Hạng D
6/4/05
3.606
2.255
113
RE: Hỏi 1 chút các bác về lên dốc...

Thì vưỡn có cả 3 chân mà bác Hiệp, nhưng em ko ngờ là có thể làm được thế, để em xem lại chân em:) Em té đây:D

Nếu thời gian ko dài thì bác có thể kềm côn, còn ko thì cứ dùng phanh tay cho khỏe người bác fordEv ạ!
Trích đoạn: hiepdx

Trích đoạn: fordEv

Đang leo dốc dừng lại nhấn phanh chân, đi tiếp .... có thể ko dùng phanh tay ko các bác?
(Khi nhấn phanh chân, về 0, kết hợp vào 1 + nhả côn + nhấn ga)
Xin ý kiến các bác. Thank!
Muốn làm động tác này bác phải có ít nhất 3 chân

Hạng B2
10/12/07
247
3
0
53
OSMT, XNL

Trích đoạn: huyluong

Đối với số sàn :Bác giữ chân phanh,vào số 1 nhả ly hợp từ từ cho xe hơi rung lên hoặc nghe tiếng máy lịm xuống (nếu xe bác xịn quá không nghe được đâu :D) là buông phanh chân vào ga vọt được rồi.Không cần phanh tay đâu bác.Đối với số auto thì vô tư,không tắt máy được đâu.

Khi lên dốc cao, để ga lăng ty rồi nới côn thì không đủ lực để giữ xe đâu bác và cũng dễ tắt máy nếu chân ga không nhanh, nhả chân phanh phải đạp ga liền (chân phải phải nhanh một chút) :D

Hạng D
4/3/08
1.054
2.134
113
53
Thủ Đức

Thế các bác đã từng thấy bác tài sử dụng: Gót phanh, mũi chân ga chưa?
Chiêu này của những bác tài già ngay xưa đó

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Em đi xe ớn nhất cái vụ này, bây giờ đi AT rồi không thấy lo, chứ trước đây là cứ phanh tay cho chắc, thành phố rất hay kẹt xe, nhiều đoạn kẹt ngay cầu mà xe sau cứ bám sát đít vợ hai, làm mình nơm nớp lo sợ, nếu ai cũng giữ đúng khoảng cách thì đâu đến nỗi, trong bài thi hình như cho phép trôi lùi 0,5m===> phải giữ khoảng cách an toàn ít nhất 0,500000001m đúng không các bác?

Hạng B2
2/10/07
121
2
18

Nếu bác FordEV hỏi kinh nghiệm để đi thi thì em khuyên bác kéo phanh tay, khi nào bác có bằng + lái ngon bác học bài đề pa không kéo phanh tay vẫn chưa muộn mà. Ở bài thi đề pa lên dốc phần lớn rớt bài này do không kéo phanh tay + chưa đủ kinh nghiệm nghe tiếng lịm của máy -> nhả chân phanh -> xe tụt dốc hoặc xe chết máy -> cuống -> đạp côn đề máy nhưng lại không đạp phanh -> lùi tiếp (em đã hỏi nhiều người rớt bài này: tại sao lùi? không kéo phanh tay là phần lớn câu trả lời). Túm lại: cứ phanh tay em chơi, kể cả đi đường phố đông người dừng đèn đỏ nhiều lúc em vẫn chơi phanh tay.

Tập Lái
10/10/07
34
0
0

e thấy chẳng cần phải phanh tay đâu,có người phanh tay cũng chưa chắc ăn mà phải cầm theo cục đá để chèn bánh xe :Dđỡ mòn bố thắng

Hạng B2
12/1/08
355
520
93

Trích đoạn: tonda

Thế các bác đã từng thấy bác tài sử dụng: Gót phanh, mũi chân ga chưa?
Chiêu này của những bác tài già ngay xưa đó
Dạo trước coi mấy cái phim đua xe của Nhật em thấy cũng có động tác như vậy mà. Mà nó làm toàn lúc xe đang chạy nhanh. Bác nào phân tích tác dụng của động tác đó khi chạy xe ở tốc độ cao cho em với.

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Nếu đã quen xe, nhiều lúc tui không cần bất cứ cái phanh nào, lên dốc, gần tới điểm phải dừng, o nên đạp hết côn, đạp lưng chừng, xe cũng dừng được, nhưng dốc thoai thỏai thôi:)

Hạng D
26/11/07
1.314
172
63
44
otosaigon.com

Vậy hả bác Kittyharry
em cũng sợ nhất dzụ này, nên chổ nào đông và dốc là em cứ chơi thắng tay cho chắc ăn
vài bữa làm thư kiểu này xem sao.
em sợ bị tuộc và hit thằng phía sau thì chết
vì đường TP toàn kẹt xe thôi
Vì tay lái lụa quá nên hơi ớn bác ah