Hạng B1
19/7/12
62
0
6
48
Sweethome
Các bác cho em hỏi như sau : em đi trên đường Nguyễn Văn Linh hướng từ Bình Chánh về Phú Mỹ Hưng, đến ngã tư Phạm Hùng - Nguyễn Văn Linh em muốn rẽ vô đường trong để vòng qua dạ cầu Ông Lớn về khu Trung Sơn thì phải đi làm sao ? Nếu đi theo lane xe con em sợ hức, toàn container với xe tải phi ầm ầm. Em vô lane sát bên phải, bật xi nhan rồi chuyển vô trong có được không các bác ? Mong các bác chỉ giáo. Tks

Tập Lái
5/11/11
46
4
8
36
My2doll nói:
Các bác cho em hỏi như sau : em đi trên đường Nguyễn Văn Linh hướng từ Bình Chánh về Phú Mỹ Hưng, đến ngã tư Phạm Hùng - Nguyễn Văn Linh em muốn rẽ vô đường trong để vòng qua dạ cầu Ông Lớn về khu Trung Sơn thì phải đi làm sao ? Nếu đi theo lane xe con em sợ hức, toàn container với xe tải phi ầm ầm. Em vô lane sát bên phải, bật xi nhan rồi chuyển vô trong có được không các bác ? Mong các bác chỉ giáo. Tks
được bác

Hạng C
6/9/10
887
434
63
35
TP HCM
My2doll nói:
Bác nhìn kỹ lại giúp em nha, em nhớ là ngã tư này có 1 lane sát bên trái cho rẽ trái, cả 3 lane còn lại đều vẽ đi thẳng. Nếu bác đi như cách bác nói là coi chừng CSGT nha. Em thì đi thế này, cách ngã tư 70m (về phía Bình Chánh) có 1 chỗ con lươn bị cắt, bác cứ rẽ vào lane hỗn hợp rồi đi thẳng qua ngã tư là an toàn nhất.

Hạng B1
19/7/12
62
0
6
48
Sweethome
@Tran Nam Hai : nếu em đi theo cách của bác, có bị vịn ko vì đường trong khi đến ngã tư bắt buộc quẹo phải mà bác. Em rối như canh hẹ ý, không biết sao cho hợp lý nữa.
Sẳn tiện các bác cho hỏi luôn là QL1A hướng về Long An có 3 lane, xe con - tải - xe máy có khúc cho phép 80 nhưng em mới bít lái và nhát nên em chỉ chạy khoảng 60 65, có mấy xe sau xin vượt, em bật xi nhan phải vô lane xe tải cho họ vượt rùi về lại lane xe con, có bị phạt ko mấy bác ?

Hạng C
6/9/10
887
434
63
35
TP HCM
My2doll nói:
@Tran Nam Hai : nếu em đi theo cách của bác, có bị vịn ko vì đường trong khi đến ngã tư bắt buộc quẹo phải mà bác. Em rối như canh hẹ ý, không biết sao cho hợp lý nữa.
Sẳn tiện các bác cho hỏi luôn là QL1A hướng về Long An có 3 lane, xe con - tải - xe máy có khúc cho phép 80 nhưng em mới bít lái và nhát nên em chỉ chạy khoảng 60 65, có mấy xe sau xin vượt, em bật xi nhan phải vô lane xe tải cho họ vượt rùi về lại lane xe con, có bị phạt ko mấy bác ?
Vậy thì hóng típ bác à,mà em nhớ đâu có cái vụ bắt rẻ phải đâu ta.
chứ hồi đó em tập lái thầy em dạy chạy vậy mà lâu rồi em ko đi hướng đó nên ko chắc có thay đổi gì ko.

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/11/07
2.412
6.626
113
@ Tran Nam Hai : đi theo cách bác chủ post đc nha bác , e đi như vậy & có XXX nhiều lần mà k sao cả

Hạng B2
4/3/13
113
1
16
My2doll nói:

Đươc mà bác.
Em toàn đi như vây, vô lane sát bên phải là ok.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
huycl2507 nói:
@ Tran Nam Hai : đi theo cách bác chủ post đc nha bác , e đi như vậy & có XXX nhiều lần mà k sao cả
Lane trong cùng dành cho xe tải và mũi tên đi thằng. Theo em, tại xxx dễ, chứ nếu thổi thì ko có cơ sở để cãi lại.

Hạng B2
17/7/10
491
66
28

nếu đủ điều kiện thì bác cho vượt bình thường mà ( giảm tốc độ bật xi nhan phải, bên phải k có xe nhé )

Hạng C
24/5/08
887
167
43
www.facebook.com
Bác cứ đi lane giữa trên NVLinh, khi đến giao lộ Phạm Hùng thì cứ xinhan chuyển vào lane trong bên phải (đường 2 lane cho oto và xe máy), chuyển hướng thì quan sát và chầm chậm thui chứ đừng cắt đầu container. Đến dạ cầu thì đi vào lane xe máy để vòng xuống gầm cầu.