Hạng C
11/11/13
799
549
93
Cách của em chỉ thích hợp cho xe chưa lắp lọc gió ngoài,xe bác đã có lọc ngoài rồi thì ko cần hoặc muốn làm theo cách của em thì phải bỏ cái lọc zin ra.
Ok, tks bác nhiều, định hỏi bác ở thớt bên kia mà hỏi hoài nên ngại. Em sẽ bỏ cái lọc bụi kia ra, xử lý mùi quan trọng hơn và e nghĩ cách của bác vẫn lọc được bụi.

Hạng C
2/6/09
987
346
63
Ok, tks bác nhiều, định hỏi bác ở thớt bên kia mà hỏi hoài nên ngại. Em sẽ bỏ cái lọc bụi kia ra, xử lý mùi quan trọng hơn và e nghĩ cách của bác vẫn lọc được bụi.
Vẩn lọc được bụi ngon lành luôn,nhưng bác nên làm thành cái túi-bên ngoài là bông lọc,bên trong là than hoạt tính-sau này muốn vệ sinh chỉ việc nhấc cả bọc ra cho dễ.

Hạng C
11/11/13
799
549
93
Vẩn lọc được bụi ngon lành luôn,nhưng bác nên làm thành cái túi-bên ngoài là bông lọc,bên trong là than hoạt tính-sau này muốn vệ sinh chỉ việc nhấc cả bọc ra cho dễ.
Cũng dễ làm và hạt dẻ nữa, hàng năm thay 1 cái mới là ổn cho phần này. Nói thiệt, xài Ếch vài năm chắc thành chiên da xe oto lun quá. :)

Hội ông nội
28/1/13
4.246
18.370
113
Bình Tân
Có chắn bùn trc luôn hả bác Hùng. E hỏi biết chổ thôi, mùa mưa mới gắn. :)
À, tiện thể e hỏi luôn, cái vụ lọc gió cabin, e mua 1 cái của bác chủ thớt gắn vào, hết bụi nhưng còn mùi, bác Rayban có chỉ là phải dùng lọc bể cá bọc than hoạt tính mua ở THT gắn vô sẽ hết mùi mà e chưa làm vì chưa biết gắn vô có phải bỏ đi cái lọc bụi kia kg, bác xử lý vụ này chưa chỉ e với.
Cả chắn bùn trước và sau bác Hung à.

• Like
Reactions: hungpg
Hạng B2
24/12/08
351
345
63
Mobile 0908 0 5 3 1 8 4
Em cũng tìm mua mấy con ốc nhựa dùng để gắn phía trong taplo cửa. Ốc vít lâu ngày lão hóa hay sao, thỉnh thoảng lại kêu cọt kẹt, nghe phát bực.
Ở đâu bán mấy con ốc kiểu này các bác?

Tập Lái
12/3/13
31
17
8
Bác Rayban ơi, cho em hỏi tí: bác sơn cái mâm ở đâu thế, em vác con Ếch lác của em đi sơn luôn. Tks bác

Tập Lái
7/3/15
25
3
3
43
Bác ơi em đang cần loại này. Bác để cho em với.