Thảo Luận Chung Hỏi Đường đi Long xuyên

Hạng C
3/6/08
814
321
63
Ho Chi Minh
otosaigon.com
Chào các Bác.
Ngày 20/10 này em có việc đi Long Xuyên từ Sài gòn , em nghe nói có 2 hướng đi:
1 hướng đi qua cầu Mỹ Thuận-Sa Đéc-Long Xuyên, hướng này đường ngắn, xấu.
1 hướng chạy tới Cần Thơ- Long xuyên, hướng này xa nhưng đường tốt.
Em nhờ các bác nhiều kinh nghiệm về các tuyến đường miền tây chỉ giúp cho thằng em tội nghiệp, tay lái non mà ngu ngơ về đường này nhé.
Em xin cám ơn các bác

Hạng C
27/5/08
750
377
63
48
RE: Hỏi Đường đi Long xuyên

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=1256974
Bác cứ vào link trên rồi hỏi tiếp nhé!:D

Hạng B1
29/10/07
78
3
8
53

Không nên đi hướng Cần Thơ - Long Xuyên, vì quãng đường xa hơn rất nhiều.

Hướng 1: Cái Bè - An Hữu - Cao Lãnh - (Phà Cao Lãnh) - quẹo phải đi Bắc (Phà) An Hòa, qua phà là Long Xuyên.

Hướng 2: Cái Bè- Mỹ Thuận - Sa Đéc - Phà Vàm Cống, qua phà là Long Xuyên (đường này xấu nhất).

Hạng C
3/6/08
814
321
63
Ho Chi Minh
otosaigon.com

Em cám ơn các Bác đã tư vấn cho em. . em xin đi theo Hướng 1: Cái Bè - An Hữu - Cao Lãnh - (Phà Cao Lãnh) - quẹo phải đi Bắc (Phà) An Hòa, qua phà là Long Xuyên.
Chào các Bác.

Hạng D
25/8/06
1.341
390
83

Trích đoạn: Captiva 30K

Em cám ơn các Bác đã tư vấn cho em. . em xin đi theo Hướng 1: Cái Bè - An Hữu - Cao Lãnh - (Phà Cao Lãnh) - quẹo phải đi Bắc (Phà) An Hòa, qua phà là Long Xuyên.
Chào các Bác.

em mới đi đường này nè bác : TPHCM --> Cầu Mỹ Thuận -->Sa đéc --> đường xuống phà Cao Lãnh nhưng không qua phà mà đi luôn về Chợ mới . Bác đi thử đường này một lần xem sao , qua làng hoa Sa đéc ngừng lại mua mấy cây bông về trồng cho vui :D

Hạng D
3/7/04
2.051
826
113
Cù Lao Ông Chưởng

ĐƯỜNG ĐI SÀI GÒN - LONG XUYÊN - CHÂU ĐỐC

Bác chạy QL 1A, qua ngã 3 An Lạc, chạy thẳng xuống Long An (khi xuống gần thị xã Tân An sẽ có tuyến tránh TX (có bảng hướng dẫn rẽ phải), tuyến tránh này nối liền với quốc lộ 1A).

Chạy thẳng xuống bác sẽ gặp 1 vòng xoay lớn (ngã 3 Trung Lương) bác theo hướng bên phải nhe (chạy thẳng sẽ vào thành phố Mỹ Tho).

Từ ngã 3 Trung Lương bác đi khoản 50km (qua khỏi địa phận Cai Lậy - Cái Bè) bác quan sát 2 bên sẽ thấy xe tốc hành ghé nhiều quán ăn (Vân Mập, Tám Ri ....) lúc đó bác chạy chậm lại, nhìn về bên phải thấy quán Minh Phú, bác ghé vào đó ăn cơm trưa, vệ sinh ....

Tiếp tục hành trình khoản 20km bác sẽ gặp 1 ngã 3 lớn (ngã 3 An Hữu) có bảng hướng dẫn (rẽ phải về Cao Lãnh) bác rẽ phải chạy hết đường (35km) (chú ý khi vào TP Cao Lãnh chạy đúng tốc độ nhe bác dù có hay ko có xxx) sẽ gặp 1 vòng xoay lớn, bác theo vòng xoay rẽ trái thẳng về phà Cao Lãnh (đoạn này bác chú ý xxx bắn tốc độ).

Qua phà Cao Lãnh bác rẽ phải chạy thẳng về ngã 3 lớn (ngã 3 kinh Cựu Hội - chú ý quan sát ngã 3 nếu chạy thẳng là lạc về Chợ Mới à nghen) rẽ trái chạy thẳng (10km) tới phà An Hoà.... qua phà An Hòa là địa phận TP Long Xuyên rồi.

Qua phà An Hòa, bác chạy thẳng lên bỏ 2 chốt đèn xanh đỏ, đến chốt đèn thứ 3 rẽ phải, chạy thẳng qua cầu Hoàng Diệu, gặp ngã 3 theo đường bên trái, qua 2 chốt đèn, đến cầu Nguyễn Trung Trực, cứ chạy thẳng ===> bác lưu ý khi đến đoạn đường có dải phân cách xxx hay bắn tốc độ (nhiều xe biển SG dính đoạn này lắm đó nhe bác) ===> gặp ngã 3 lộ tẻ Tri Tôn, bác theo đường bên phải chạy thẳng tới Châu Đốc.

Nếu trên đường đi đoạn nào không rõ bác cứ Alo cho em: 0982644168 - chúc bác đi zui zẽ ....

1/ SG (xa Cảng Miền Tây) ==>An Hữu ==> Cao Lãnh ==> Phà An Hòa (bờ Long Xuyên) = 200 km (Thời gian đi khoản 4h)

2/SG (xa Cảng Miền Tây) ==> Cầu Mỹ Thuận ==> Sa Đéc ==> phà Cao lãnh (đi ngang thôi, ko phải qua phà)==> phà An Hoà ( bờ Long Xuyên) = 220 km (4h30)

3/ SG (xa Cảng Miền Tây) ==> Cầu Mỹ Thuận ==> Sa Đéc ==> phà Vàm Cống ===> Long Xuyên = 180km ( 4g30=>5g)

4/ SG (xa Cảng Miền Tây) ==> Cầu Mỹ Thuận ==> Vĩnh Long ==> Cần Thơ ==> Long Xuyên = 270km ...(.5g ==>)