kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
489
4.148
93
Xin ý kiến anh em về đường đi.

Sedan đi từ Ban Mê Thuột đến Quảng Nam, google map đề nghị 3 tuyến:
  1. QL 26 – Đông Trường Sơn – QL 29 – đến Hai Riêng, Sông Hinh quẹo trái vào QL 19C – nhập vào QL1 tại Diêu Trì, Quy Nhơn rồi theo QL1 đi lên (506km và nhanh nhất)
  2. QL14 qua Ayun Pa – An Khê – QL 19, ra lại QL1 tại ngã ba Chợ Gồm, gần Phù Mỹ, đoạn này 2 năm trước mình có đi xe máy từ QL 1 vào bảo tàng Quang Trung, chỗ này đường rất tốt nhưng nghe nói đường này đoạn DakLak và Gia Lai thì thê thảm lắm. 480km
  3. Qua Pleiku – Kon Tum – thẳng AL 24 ra tới Mộ Đức, Quảng Ngãi, chạy lên chút xíu vào cao tốc Quảng Ngãi Đà Nẵng. Đường này tháng trước có ông anh mới chạy moto đi qua, khen là đường rất ổn.

Xin cám ơn anh chị em rất nhiều.

Hạng B2
29/1/18
495
1.089
103
56
Bác coi option nào thời gian ngắn nhất nghĩa là đường tốt nhất. Độ dài quãng đường ko quan trọng đâu. Cá nhân mình thì thấy đường QL24 xấu nhất, đoạn từ xã Hiếu qua khỏi đèo Violak, ko biết nay làm lại chưa. Nhưng đi xe hơi chắc ko sao, tại đường hơi nhỏ và ổ voi nhiều thôi. Option 1 thì OK đó bác.

• Like
Reactions: kq
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
489
4.148
93
Bác coi option nào thời gian ngắn nhất nghĩa là đường tốt nhất. Độ dài quãng đường ko quan trọng đâu. Cá nhân mình thì thấy đường QL24 xấu nhất, đoạn từ xã Hiếu qua khỏi đèo Violak, ko biết nay làm lại chưa. Nhưng đi xe hơi chắc ko sao, tại đường hơi nhỏ và ổ voi nhiều thôi. Option 1 thì OK đó bác.

Option 1 thì đang lăn tăn vụ QL1 bị vụ ổ gà ổ voi đang um xùm trên báo đấy bác, hy vọng giờ tới tết họ làm xong thì coi như không vấn đề gì nữa.

• Like
Reactions: Marygold