Hạng D
hii dạ vâng bác , e có đọc lâu òi nhưng winter ko phải nằm trong hệ thống chống trơn trợt mà chỉ là giúp dầu mau nóng và truyền nhanh để xe khởi động & vận hành tốt khi mùa đông thôi .
Em cũng có đọc lâu rồi về hệ thống Winter (vì trên xe em có), đúng như bác Cap 51 nói chủ yếu là khởi động tốt vào mùa đông chứ không thấy liên quan gì trơn trợt cả.

• Like
Reactions: CAP51
Hạng B2
9/1/15
446
1.978
93
44
Rứa là sách sai hả cụ ?
vậy chạy đường trơn ở VN bật lên thì tốt hơn là không bật ?

Hạng B2
28/3/14
405
173
43
Rứa là sách sai hả cụ ?
vậy chạy đường trơn ở VN bật lên thì tốt hơn là không bật ?
dạ ko cần thiết bật bác ơi chỉ tốn xăng thêm thôi , khi trời lạnh buổi sáng bác bật công tác rồi nhấn winter khoảng 2,3 phút rồi đề máy sẽ ngọt hơn .

Hạng C
6/10/11
889
13
38
chào các bác, cho em hỏi xe Cap thì bảo dưỡng và sữa chữa ở gragare hay thợ nào giá hữu nghị và uy tín,
cám ơn các bác

Tập Lái
12/10/14
27
2
3
58
Tình hình có anh em nao tìm ra bệnh uống xăng của em cap chưa? Mình vừa làm chuyến SG - PThiet - Long Khánh, đổ 1tr3 chạy được 600km, không lẽ em nó chỉ phù hợp cho đường cao tốc hay ngoại thành ta?
Bạn kiểm tra hai cảm biến khí thải hay oxy gì đấy, chưa báo lỗi nhưng lão hóa sẽ báo mức oxy thừa tức thiếu xăng nên bơm xăng sẽ mở lưu lượng thêm cho cân bằng sẽ hao khủng khiếp. Mình chạy con 2007 hơn 150k bị 15,5l sau khi thay 2 con chỗ bác Vui Q,12 giờ chỉ 10,5 đường hỗn hợp thôi.