Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com
RE: Hội KIA Carens offline tháng 9/2007

Chào bác tungnam, xe bác nói đúng là xe nhà em bác à, vì quán bar bác nói cũng của nhà em luôn mà. Bác đang ở HN hay ở Vinh ạ, nếu ở HN thì 28 này tham gia off cũng với hội carens luôn đi bác. Cũng là để tìm hiểu thêm thông tin về em nó để có quyết định đứng đắn bác à.
Cứ nhận làm con nuôi, chứ có phải nuôi đâu bác, có thêm đứa con nữa cho trẻ ra vài tuổi bác à....^_^

Hạng B2
22/5/07
380
0
0

Bây giờ em mới để í ko có bác nào dán chữ DIESEL vào nắp bình xăng ạ[8|] Xe em ở nắp bình xăng em phải dán chữ to đùng, sợ các bác bán xăng thấy xe mình đẹp lại tống nhầm xăng vào thì chết. Em có thàng bạn đi Santa Fe vừa mang xe về được 2 ngày thì bị cho uống xăng 1 phát, mất gần 200k tiền súc xả bình nhiên liệu,thêm vài trăm tiền kéo xe về gara, ghê răng lắm các bác ạ. Theo em các bác nên cắt chữ diesel be bé dán vào, tuy ko thẩm mĩ nhưng được cái an toàn, cũng là 1 dấu hiệu hay để nhận biết mems của CRC:D

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

. Ý kiến của bác Dũng hay đó. Em cũng định dán đề can lâu rồi nhưng bận quá và cũng chưa tìm được loại ưng ý. Mấy lần tiếp nhiên, mấy em thấy xe đẹp cứ mang vòi xăng đến định cắm vô. Em lại phải mở cửa kính và chỉ chỏ để giải thích. Tuy nhiên, theo ý kiến của cá nhân em thì rất không nên dán chữ DIESEL vào nắp bình xăng (bình xăng thì phải đổ xăng chứ, đổ nhầm DIESEL thì chít
. Bắt giò bác Dũng tí
) và còn một lý do khác:
Thông thường khi tiếp nhiên liệu, tài xế hay nhấn nút mở nắp bình nhiên liệu ngay khi dừng tại trạm, trước khi nhân viên kịp nhìn thấy các chữ trên nắp bình. Do nắp bình đã mở nên cũng khó quan sát chữ.
Theo em nên dán trên thân xe, ngay phía trên của nắp nhiên liệu, như vậy khi nắp nhiên liệu mở vẫn có thể quan sát thấy và nếu tìm được loại phản quang thì càng tốt (giống quần áo bảo hộ lao động của các bác vệ sinh hoặc đồng phục của CSGT) để nhìn rõ hơn trong mọi điều kiện ánh sáng. Thực tế trên nắp bình diesel phía trong cũng đã ghi rõ chữ DIESEL rồi nhưng nhiều nhân viên bán nhiên liệu cứ không nhìn nắp phía trong, vặn theo thói quen, cắm vòi xăng và bơm và ...và...

Nếu cẩn thận hơn nữa, các bác có thể dán ngay trên vô lăng để phòng khi cho các bác khác mượn xe thì bác tài cũng nhớ loại nhiên liệu chưa được phổ biến lắm cho xe du lịch tại Việt nam

Hạng B2
15/3/07
215
0
16
112
BACHA

xe em chạy xăng chắc phải dán chữ :xăng vào nắp chứ không nó thấy Carens toàn thấy đổ dầu nó lại tương cho bình dầu vào thì toi

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Dán luôn vài chỗ đi các bác ạ, cạnh nắp bình nhiên liệu (tránh chữ "xăng" hehehe) để chú ý, dán vô lăng, bảng điều khiển...
Hôm trước em đổ dầu con công nông Isuzu, bác bán đầu cứ cương quyết từ chối, đòi đưa vòi xăng vào... giải thích rồi mà cứ lẩm bẩm... sao lại thể, sao lại thế [8D][8D]:D

Hạng B2
22/5/07
380
0
0

Trích đoạn: phongts

xe em chạy xăng chắc phải dán chữ :xăng vào nắp chứ không nó thấy Carens toàn thấy đổ dầu nó lại tương cho bình dầu vào thì toi
Cái này cũng có lí[8|][8|]