Hạng B2
24/4/13
125
48
28
cũng chính xác đó bác, 1 là nó lấy thông tin từ cổng ODB (k3 là ODBII, dùng để test hệ thống này nọ), nên xe nó cho gì thì đọc đó thôi chứ kg đo theo GPS, 2 là nó cho chỉnh độ sai lệch, thấy thấp hơn thì chỉnh lên chút và ngược lại đến khi nó y chang là ngon. Trong đó có cái option để set tốc độ cảnh báo, quá tốc độ đó thì nó kêu bip bip thôi, e để 50 tại đi trong nội thành

• Like
Reactions: hunghahhh
Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
cũng chính xác đó bác, 1 là nó lấy thông tin từ cổng ODB (k3 là ODBII, dùng để test hệ thống này nọ), nên xe nó cho gì thì đọc đó thôi chứ kg đo theo GPS, 2 là nó cho chỉnh độ sai lệch, thấy thấp hơn thì chỉnh lên chút và ngược lại đến khi nó y chang là ngon. Trong đó có cái option để set tốc độ cảnh báo, quá tốc độ đó thì nó kêu bip bip thôi, e để 50 tại đi trong nội thành
ông anh nghiên cứu giúp ace K3 làm cái đó đi ... hehe

Hạng B2
24/4/13
125
48
28
vì cái e đang dùng mua trên ebay nên tùy giá ah, tầm 2 củ trở lại thôi, loại nào có đo áp suất lớp nữa mới lên 3-5 củ, hiện tại thì e thấy xài khá ổn, bền kg thì đợi mới biết đc

Tập Lái
7/12/14
29
15
3
38
Cuối tuần K3 nhà mình có hội họp óp ẹp gì không các bác
Cuối năm rồi tổ chức cho vui các bác ợ

• Like
Reactions: tuanpo
Hạng B2
22/3/09
348
153
43
37
Thành phố trà vinh
Các bác giúp em với tình hình là cái cản sau xe em bị cấn gì đó mà lồi ra 1 đường em thấy khó chụi quá nó như vậy nè
Hội tụ anh em KIA K3 & FRIENDS
Hội tụ anh em KIA K3 & FRIENDS

để lâu ngày em sợ nó bị gẫy ngay chổ đó luôn bên trong thì ko bị cấn gì hết mà hôm bửa rửa xe thấy vậy
muốn sửa mà hạ cản sau này gắn vào có khít như củ không hay em đập luôn cho bảo hiểm làm lại hết
mong các bác chỉ giáo dùm em em cám ơn

• Like
Reactions: tuanpo
Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Các bác giúp em với tình hình là cái cản sau xe em bị cấn gì đó mà lồi ra 1 đường em thấy khó chụi quá nó như vậy nè
View attachment 188519 View attachment 188520
để lâu ngày em sợ nó bị gẫy ngay chổ đó luôn bên trong thì ko bị cấn gì hết mà hôm bửa rửa xe thấy vậy
muốn sửa mà hạ cản sau này gắn vào có khít như củ không hay em đập luôn cho bảo hiểm làm lại hết
Vào hãng xem nó tư vấn ra sao anh ? em nghĩ nó bị cấn bên ngoài nên phù lên vậy đó , chắc phải đi bẻ lại ....

Hạng D
4/9/13
1.869
1.544
113
TP HCM
View attachment 188519 View attachment 188520
Xe em bị xe máy hun đít cung có 1 vêt y chang bác luôn nhưng ko sao đâu bác môt bị nhiêu nhiêu đưa BH làm cái là như mơi luôn. Bác cư yên tâm :D

Hạng D
4/9/13
1.869
1.544
113
TP HCM
Cuối tuần K3 nhà mình có hội họp óp ẹp gì không các bác
Cuối năm rồi tổ chức cho vui các bác ợ
Tuâˋn nào cung off cafe hêt hehe em lưu sô bác rôi nhé, cn này 28/12 off cafe bên q7 luôn đó