k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
431
113
số đẹp là thế nào mới được coi là đẹp?
xe em hồi lấy tốn hết 2 chai để được Nhất Lộc (2 số cuối là 16)

Hạng B2
16/10/13
234
197
43
42
Sai Gon
dichvuthanhlapcongty.com.vn
nothingatall nói:
mình ở SG, tình hình là cái máy bấm số sửa đc r nên ko ăn số đẹp đc..ai có cao kiến xin nghe ..
Hên xui thôi bác, khi nghe nói "móc đi", rứa là bác móc rồi nó hiện lên và ghi lại biển số cuộc đời thôi.

Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
lasun nói:
Các bác ơi, con K3 này nên chạy 92 hay 95 vậy các bác?
Em có tham khảo thì đời 2013 trở đi nên chạy 95. KHông biết các bác có tài liệu hay cao kiến nào không?
- Bác đọc kỹ trong hướng dẫn sử dụng nhé, có ghi rõ hết đó, xe em là Kia Sò, sách yêu cầu xài xăng 95, nhớt thì nhớt hãng thay, hehe

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
nguyenlongkt nói:
lasun nói:
Các bác ơi, con K3 này nên chạy 92 hay 95 vậy các bác?Em có tham khảo thì đời 2013 trở đi nên chạy 95. KHông biết các bác có tài liệu hay cao kiến nào không?
- Bác đọc kỹ trong hướng dẫn sử dụng nhé, có ghi rõ hết đó, xe em là Kia Sò, sách yêu cầu xài xăng 95, nhớt thì nhớt hãng thay, hehe

Xăng nào chả được, từ lúc mua xe tới giờ e toàn đổ 95 k, có lần đi đường HCM đi 200km mà k có xăng 95 phải đổ xăng 92. Chạy đến giờ cũng bình thường

Hạng B2
1/8/13
394
119
43
0909 016 946
www.muaxegiatot.vn
truonghd nói:
nguyenlongkt nói:
lasun nói:
Các bác ơi, con K3 này nên chạy 92 hay 95 vậy các bác?Em có tham khảo thì đời 2013 trở đi nên chạy 95. KHông biết các bác có tài liệu hay cao kiến nào không?

Xăng nào chả được, từ lúc mua xe tới giờ e toàn đổ 95 k, có lần đi đường HCM đi 200km mà k có xăng 95 phải đổ xăng 92. Chạy đến giờ cũng bình thường
bác nghĩ xem: ăn cơm tiệm với ăn cơm nhà có khác nhau không? Đổ xăng không đúng loại dễ gây nóng máy, làm giảm tuổi thọ động cơ. Ảnh hưởng về lâu về dài đó bác, trong sách hướng dẫn có khuyên đổ xăng 95 nên cứ 95 mà đổ bác ah!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/10/13
264
47
28
Thành Phố Hồ Chí Minh
Xăng 95 đi tỉnh khá hiếm ah - có lần em đi 3 4 vòng ở tây ninh chẳng có chỗ nào có A95 - đau đầu vs e nó => mà đúng thiệt thôi bác xài xà bông nào thì xài loại đó thôi - không sau này đi SÚc - làm máy chắc chết mất

Hạng B2
16/10/13
234
197
43
42
Sai Gon
dichvuthanhlapcongty.com.vn
phamminhthanh nói:
truonghd nói:
nguyenlongkt nói:
lasun nói:

bác nghĩ xem: ăn cơm tiệm với ăn cơm nhà có khác nhau không? Đổ xăng không đúng loại dễ gây nóng máy, làm giảm tuổi thọ động cơ. Ảnh hưởng về lâu về dài đó bác, trong sách hướng dẫn có khuyên đổ xăng 95 nên cứ 95 mà đổ bác ah!
Đúng rồi đó bác, ta ngồi trên xe thấy mát chứ máy ở dưới cực nó tội nghiệp, rứa là dễ rã máy. đi tỉnh thì các bác đổ no xăng trước khi đi chứ nếu ko là dính nước lã trộn xăng nha (hehe)

Em cũng có người nhà làm cây xăng nên cũng khá hiểu, nói chung là họ khuyên 3 năm thì nên bán xe đi chứ máy rã ra hết cho xem.

ko biết các bác lắp ráp tại VN bỏ nhiều thứ rồi nhưng ko biết có đưa option là "chịu đựng xăng VN" ko để còn đoán tuổi thọ xe.

Các bác nhẩy?

Hạng D
4/2/09
1.140
366
83
toletiti nói:
iamnofear nói:
truonghd nói:
E chụp con này nè

Ua bac chup o dau day?? Con nay mau xam xe nhap 2.0 em book roi ne :D. Cho giay to thoai...

Hình này chụp tại Kia Bình Tân hm qua ah, bác truonghd chụp hình cái chiếc nhập (ngoài thất) của màu Xám, đúng màu bác Nhật iamnofear đặt, làm bác í nôn nao :D, còn nội thất có DVD là xe lắp ráp nhé các bác, xe nhập còn rất rất ít (gần như ko còn đâu các bác ah :D)
nói chính xác là đúng cái xe này luôn... và đã bị "cướp" ngay trên cành mướp để rồi giờ vẫn ngóc mỏ lên chờ và đợi... quá nản... có lần sau đổi xe chắc tôi cạch anh THACO ra.