Tư Vấn Chia Sẻ Hỏi về chắn bùn bánh xe?

Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM
Đi xe cả năm nay rồi, bây giờ em mới để ý là xe o có cái chắn bùn ở bốn bánh nên đi rất nhanh bị bẩn. Các bác cho em hỏi là mua cái chắn bùn ở bốn bánh xe ở chỗ nào nhỉ, người ta có lắp luôn cho mình không? Như em để ý mấy xe thì để mà gắn được cái đó có lẽ phải lên cầu và bỏ bốn bánh ra.
Các bác chỉ chính xác chỗ nào dùm em nhá!

Hạng C
2/4/04
756
320
63
RE: Hỏi về chắn bùn bánh xe?

Bác không cho biết xe bác là xe gì, bác ở đâu thì làm sao mà chỉ cho bác được. Nhưng nếu bác ở SG thì có thể ra khu bán phụ tùng và đồ chơi cho xe hơi Nguyễn Công Trứ hay Phó Đức Chính ở Q.1 để tìm xem, thường thì ở đó có đủ loại chắn bùn cho các loại xe. Bác nhớ cò kè giá cả, nếu có yêu cầu thì họ sẽ lắp luôn cho bác (mất khoảng 30 phút), không cần phải nâng xe hay tháo bánh ra đâu.

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Ở Hà Nội thì sao hả các bác? Tôi chạy xe Lancer Gala. Thanks!

Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM

Thưa bác Hải Tặc, Em ở SG, xe là Mer bác ạ.
Giá khoảng bao nhiều hả bác, em mua bán dở lém nên họ mà thét thì em biết đàng nào mà trả giá. Cảm ơn bác nhiều lắm.

Hạng C
2/4/04
756
320
63

Em cũng không biết giá chắn bùn xe của bác là bao nhiêu, nhưng của Escape là 950.000đ/bộ, Camry là 750.000đ/bộ, tất cả đều là hàng của Taiwan. Chắc là xe của bác dưới 1.000.000đ/bộ, bác có thể kỳ kèo giảm 200.000đ nếu không được thì xuống 100.000đ và bao luôn công lắp đặt, nếu không được thì bỏ đi qua chổ khác kỳ kèo tiếp.

Em có chổ mua đồ nhiều nên quen mặt không cần phải kỳ kèo giá cả, nằm trên đường Ký Con (đoạn giữa Lê Thị Hồng Gấm và Nguyễn Thái Bình) nếu đi từ Trấn Hưng Đạo vào thì nó ở bên tay trái (không nhớ tên), chỉ có môt cửa hàng bán đồ chơi xe hơi duy nhất trên đoạn này. Bác có thể đến đó để hỏi giá.

Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM

Cám ơn Bác Hải Tặc nhiều.
Kể ra mấy cái nhựa vớ vẩn thế mà các bác nhà mình không tự sản xuất được phải nhập thì tệ thật đấy. Để thứ bẩy này em rảo một vòng xem sao rồi về báo cáo các bác.

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM

Nếu bán muốn rẻ,bền,bảo đảm chắn bùn tốt ( còn đẹp thì theo tay nghề cắt tỉa của bác ) thì bác có thể tìm mua loại chắn bùn bằng cao su ( giống như của mấy chiếc xe tải nhẹ , em thấy một số xe đời cũ vẫn dùng ) về cắt gọt lại và lắp vào ( bằng ốc vít hoặc silicon cũng được ) :)