Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
cảm ơn bác 7 chổ, sáng nay em nổ máy xe, tất cả đèn báo đả trỡ lại bình thường như các bác đã mô tả.. chắc do ít chạy (1 tuần mới nổ máy) nên hệ thống điện hơi mad mad...

chừ em mở nấc 1 thì chỉ có đồng hồ thời gian cháy sáng, qua nấc 2 thì một lô đèn báo cháy sáng kế đến, khoảng 1 giây sau là đèn các đồng hồ cháy sáng, kế đến start thì máy nổ, mấy đèn báo off hết. Ko biết tình trạng này đã ổn chưa hay lâu lâu bệnh cũ lại tái phát

Hạng B2
10/7/07
177
19
18
53
Bác cho đi kiểm tra ngay thôi, vì nấc 1 là ACC (radio hay CD/DVD có thể dùng được), còn nấc 2 ON/Start thì các đèn hiển thị, đồng hồ chỉ thị hoặc đèn cảnh báo mới sáng.
Chắc mấy hôm nay trời mưa to, cái contact nó bị "mát" quá.
Em nghĩ lỗi này chỉ chỉnh lại trong vòng 3 nốt nhạc thôi :)

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
nếu đi xe Hàn Quốc hay Mer, BMW mà bị trục trặc hệ điện, điện tử chắc khùng theo nó luôn

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
cowardsp nói:
chắc chắn là xe em có vấn đề rùi, chắc phải đem ra TOY kiểm lại quá. vì khi mở nất acc thì đèn chỉ thị sáng hết trơn( engine, thắng tay, airbag, abs, nhớt, mở tiếp qua nất On thì chờ 1 giây sau đèn các đồng hồ mới cháy sáng...đúng như các bác nói, khi bật qua nất acc( accessories) thì ko có đèn nào sáng dưngg của em thì sáng

Chắc là xe bác có vấn đề rồi. xe mình để 1/2 tháng không đi cũng không bị hiện tượng này. Bác theo dõi lại 1 thời gian, nếu còn thì đem vào hãng kiểm tra.
Thông thường : cắm chìa mở nấc 1 thì đèn táp lô không sáng, chỉ có đèn báo chỉ thời gian ở màn hình thông tin phụ của xe (phía trên CD). Tác dụng của nó để sử dụng Ácqui nghe CD, xem DVD.
- Nấc thứ 2 thì các đèn báo của táp lô mới sáng, có thể mở cửa kính, gạt nước rửa kính, máy lạnh..không có thời gian trễ.
như hình dưới đây :

- Nấc 3 thì khởi động máy, các đèn táp lô đều tăt (nếu xe bình thường) trừ đèn thắng tay, đèn báo dây belt, đèn báo cửa còn hở....

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
Tiện thể hỏi các bác, mình chạy xe thấy tình trạng báo hiệu suất tiêu hao nhiên liệu/100km và tốc độ trung bình khi sử dụng xe như hình ảnh dưới đây đã "tốt" chưa nhé???

T

T

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
mấy hôm nay ngày nào em củng nổ máy nên đã hết hiện tượng này rùi. Ko ngờ bác Xagan cung bi gio^'ng em...

xe bac cha.y hao 7.7L/100km nhu ma'y ba'o la` qua` OK ru`i... dung thuc te ko bao h nhu vay ca? ( sorry font chu?~ em bi hu? giua chung ne^n ko co' da^'u)

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
@xa gan : xe bác báo như thế chứ thực tế đâu có đúng đâu bác. chỉ cần bác đụng nhẹ chân ga thêm tí là nó nhảy số khác ngay à bác ơi

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
7 cho nói:
@xa gan : xe bác báo như thế chứ thực tế đâu có đúng đâu bác. chỉ cần bác đụng nhẹ chân ga thêm tí là nó nhảy số khác ngay à bác ơi

Thực tế đúng là như vậy mà (AVG - là số liệu tổng hợp mức trung bình).
- 7.7l/100km : là mức tiêu thụ nhiên liệu trung bình/100km đường hỗn hợp nội ô-đường trường.
- 34km/h : là tốc độ trung bình là tổng quãng đường đã đi/tổng thời gian nổ máy.
Nếu mình tính thủ công khi đổ xăng cũng như vậy.

Còn theo bác nghĩ thì đó là số liệu tức thời tại thời điểm đang chạy.

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
nếu bác đi được đúng 7.7 thì quá ngon rùi... các xe Innova khác phải khát khao, ước ao đấy...

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
XaGan nói:
7 cho nói:

Thực tế đúng là như vậy mà (AVG - là số liệu tổng hợp mức trung bình).
- 7.7l/100km : là mức tiêu thụ nhiên liệu trung bình/100km đường hỗn hợp nội ô-đường trường.
- 34km/h : là tốc độ trung bình là tổng quãng đường đã đi/tổng thời gian nổ máy.
Nếu mình tính thủ công khi đổ xăng cũng như vậy.

Còn theo bác nghĩ thì đó là số liệu tức thời tại thời điểm đang chạy.

chết em trình em gà quá hehe. chưa bao giờ em chạy được 8l/100km . bữa nào chỉ giáo em vài chiêu nhé bác.