Hạng B2
18/9/08
159
4
18
HO CHI MINH
www.otosaigon.com
RE: hỏi về đi đà nẵng hội an

Trích đoạn: nguoikhonglo

em đã tìm đọc topic offline nửa vòng xuyên việt thấy hấp dẫn quá tính làm 1 chuyến nhưng vì thời gian không cho phép nên chỉ có thể đi được 4 ngày, vậy theo các bác 4 ngày đi về bằng xe có kịp không ? nếu đi thì nên đi những chỗ nào ( những chỗ chính cần tham quan thôi ) và hành trình nên đi như thế nào ? em tính khi đi qua nha trang sẽ đi qua vinpearl tham quan 1 lần ( vì chưa đi bao giờ ) nên hành trình sẽ đi thế nào cho hợp lí.

tình hình đường xá nên chú ý xxx đoạn nào, có đoạn nào đường hư hay không? và nên dừng nghỉ ngơi ở đâu cho hợp lí. còn việc đi vào nha trang qua đường vào sân bay thì đi như thế nào ? setup vietmap như thế nào để được hướng dẫn.

xin cám ơn các bác.

Chào bác: Mình cũng sắp làm 1 chuyến tương tự bác đây (02-10-08) xuất phát từ SG lúc 04g sáng.
Kế họach như sau:
Ngày 1: 02-10
- SG - Nha Trang (ăn sáng nhẹ trên xe) ăn trưa quán xe tải gần NT hay qua đèo Rù rì)
- Nha Trang - Qui nhơn (ngủ lại QN)
Ngày 2: 03-10
- Qui Nhơn - Huế (ăn sáng ngã 3 Phú Tài sau đó trưa ghé Đà Nẵng ăn trưa nghĩ ngơi cho đã khoản 16h00 ra Huế đi bằng đường hầm ghé Lăng Cô ăn tối khỏang 19h00 và tà tà về KS ở Huế khỏang 22h00, có thể thả bộ đi ăn chè Huế)
Em làm việc ở Huế 03 ngày lại xui vào Nam, lúc này chạy tới đâu mệt thì nghỉ dự kiến 03 ngày (01 mình em lái + bà hoa tiêu và hành khách cu tí 03 tuổi)
Nếu bác khỏe thì theo cách của em (vì bác chỉ tới DN - Hội An) do đó đi 04 ngày thì OK
Nên có thức ăn nhẹ mà no trên xe (Nước trái cây, sữa tươi "nhớ ko có melamine nhe" phô mai, bánh ngọt, khăn lạnh) ngoài ra thủ thêm ít thuốc cần thiết ( thuốc bổ, Vitamin C, đau bụng, thuốc nhỏ mắt..)

Bác có thể tham khảo phần "Sài Gòn --> Huế các bác giúp em" thì sẽ rỏ hơn

Vietmap thi bác chọn "Điểm đến" sau đó chọn tới đâu ! Nếu có thể bác trang bị thêm "Tâp bản đồ Giao Thông Đường Bộ Việt Nam" bán ở FAHASA khoản < 200 K

Hy vọng em sẽ gặp bác trên đường.

Chúc bác thượng lộ bình an

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113
RE: hỏi về đi đà nẵng hội an

em hoãn chuyến đi này lại rồi thay vào đó em sẽ đi đà lạt vì nghe nói đang có bão đổ bộ , em cũng tính đi ngày 2/10 giống bác nhưng bây giờ tất cả mọi người trong nhà em đều kêu đi ra đó gặp bão thổi bay luôn thì sao [8|] còn chuyện này thì em để dành gần tết đi , hi vọng lúc đó thời gian thư thả hơn . bác đi về cho em cái report chi tiết nha để em rút kinh nghiệm cho lần sau . cám ơn bác