Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Hỏi về hệ thống âm thanh của RAV4

Tập Lái
4/3/04
16
1
3
Hà Nội
Chú em của tôi có một con RAV4 đời 2002, đang muốn đổi bộ CD-Casset theo xe bằng bộ DVD thò thụt.
Cũng muốn tự tìm hiểu để lắp ráp.
Không biết có bác nào có hoặc biết chỗ download sơ đồ kết nối dây của đầu CD cũ, cho tôi xin !!!

Cảm ơn các bác :)

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam
RE: Hỏi về hệ thống âm thanh của RAV4

Nếu bác chưa từng tháo lắp đồ này thì tôi khuyên không nên, tốt nhất là ra chỗ quen biết, ai đi xe mà chẳng phải biết ít nhất 1 vài chỗ hay đến để tháo lắp đồ này, trăm hay không bằng tay quen. giá thì chắc chỉ khoảng 5 chục là cùng. Lỡ tay 1 phát là đi toi cả đống tiền chưa biết đống đấy to bằng đâu nữa :D
Còn vụ sơ đồ kêt nối dây thì nói chung tất cả các hãng đều có chuẩn gần như nhau, ví dụ dây nguồn nuôi +12 backup màu vàng, nguồn chính (+) 12 màu đỏ, dây mát màu đen là 3 cái quan trọng nhất không thể nhầm lẫn được, sau đó 4 cái loa sẽ có 4 đôi dây bù màu để phân biệt ví dụ dây nối với cọc (+) 1 loa nào đó có màu ghi thì dây nối với cọc (-) loa đó có màu ghi sọc trắng hoặc sọc đen ....
Còn lại bác có thể tự tìm thêm các dây khác như dây nối ra anten tự động khi chơi radio, power control cho amply ....
Chúc bác thành công

Tập Lái
4/3/04
16
1
3
Hà Nội

Trích đoạn: nho_vo

Nếu bác chưa từng tháo lắp đồ này thì tôi khuyên không nên, tốt nhất là ra chỗ quen biết, ai đi xe mà chẳng phải biết ít nhất 1 vài chỗ hay đến để tháo lắp đồ này, trăm hay không bằng tay quen. giá thì chắc chỉ khoảng 5 chục là cùng. Lỡ tay 1 phát là đi toi cả đống tiền chưa biết đống đấy to bằng đâu nữa :D
Còn vụ sơ đồ kêt nối dây thì nói chung tất cả các hãng đều có chuẩn gần như nhau, ví dụ dây nguồn nuôi +12 backup màu vàng, nguồn chính (+) 12 màu đỏ, dây mát màu đen là 3 cái quan trọng nhất không thể nhầm lẫn được, sau đó 4 cái loa sẽ có 4 đôi dây bù màu để phân biệt ví dụ dây nối với cọc (+) 1 loa nào đó có màu ghi thì dây nối với cọc (-) loa đó có màu ghi sọc trắng hoặc sọc đen ....
Còn lại bác có thể tự tìm thêm các dây khác như dây nối ra anten tự động khi chơi radio, power control cho amply ....
Chúc bác thành công

Bác cho hỏi thêm là nguồn chính và nguồn backup có chức năng gì ? Dùng cho thiết bị nào trong hệ thống ?

Hạng C
23/9/04
565
4
18
57
Interstate Highway

Trích đoạn: Dung_HT

Trích đoạn: nho_vo

Chúc bác thành công

Bác cho hỏi thêm là nguồn chính và nguồn backup có chức năng gì ? Dùng cho thiết bị nào trong hệ thống ?
Nguồn chính = ACC khi bật chìa khóa lên ACC, nguồn back up = Batt nối với cực + của ắc qui để nuôi các chức năng cài đặt trong máy. có lẽ bác nên mang ra cho thợ lắp nhé, đừng có tự mày mò không khéo hỏng cả DVD và điện của xe nữa đấy

Trích đoạn: Dung_HT

Chú em của tôi có một con RAV4 đời 2002, đang muốn đổi bộ CD-Casset theo xe bằng bộ DVD thò thụt.
Cũng muốn tự tìm hiểu để lắp ráp.
Không biết có bác nào có hoặc biết chỗ download sơ đồ kết nối dây của đầu CD cũ, cho tôi xin !!!

Cảm ơn các bác :)
Bác qua chỗ em đi,em lắp cho bác trong vòng 30' thôi,đảm bảo chất lượng về kỹ và mỹ thuật,em chuyên trị mấy cái đồ này mà,địa chỉ của em :20-Ngô Quyền- Hoàn Kiếm -Hà Nội,đối diện bộ thương mại,bác chưa ăn hết que kem em đã lắp xong cho bác rồi,chỗ của em khối đồ để bác ngắm và nếu thích em lắp thử ngay tại chỗ cho bác ngay,còn vấn đề cực kỳ quan trọng nữa:Em có tất cả các loại dây để cắm trực tiếp vào xe của bác,đồ của Mỹ mà,em là đại lý duy nhất của hãng SCOCHE, chuyên sản xuất các loại option cho tất cả các loại xe trên thế giới,qua em bác sẽ ngạc nhiên đó,em có thâm niên trong nghề mà,chữ ký của em nói lên tất cả,hân hạnh được gặp bác. Chúc Bác mạnh khỏe!