Hạng B2
19/1/07
211
1
18
Cảm ơn các bác đã chỉ bảo, đặc biệt cảm ơn bác Vinh Nam với những hình ảnh sinh động. Em đã kết nối và nghe được nhưng chất lượng thì quá nản, âm thanh rất bé, muốn nghe được phải vặn volume hết cỡ, mà âm thanh thì đục chẳng ra sao nếu so với nghe bằng CD.
Theo em thì Merc hơi mất điểm chuyện này, cách kết nối đã rắc rồi, chất lượng thì ko ổn tí nào, có lẽ họ làm thế để bán phụ kiện cho được nhiều.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
toancoi nói:
Cảm ơn các bác đã chỉ bảo, đặc biệt cảm ơn bác Vinh Nam với những hình ảnh sinh động. Em đã kết nối và nghe được nhưng chất lượng thì quá nản, âm thanh rất bé, muốn nghe được phải vặn volume hết cỡ, mà âm thanh thì đục chẳng ra sao nếu so với nghe bằng CD.
Theo em thì Merc hơi mất điểm chuyện này, cách kết nối đã rắc rồi, chất lượng thì ko ổn tí nào, có lẽ họ làm thế để bán phụ kiện cho được nhiều.
vâng chứ nghe mà ngon thì họ bán sao đc bộ UMI ạ, nhưng mà C facelift đợt này có kết nối usb trực tiếp á ^^

Hạng B2
25/12/08
179
3
18
38
Nếu C mới có usb kết nối để play trực tiếp thì vốt ka cho Merc 1 ly. Hiện giờ món đó fai xác định là bắt buộc có trên đầu cd/dvd theo xe mới đúng chuẩn
Em rất khoái món này. Copy ít nhạc 320 kbps vào e bật trên i30CW mà hội bạn công nhận ăn đứt 1 số em khác tầm đó

Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34
toancoi nói:
nếu Merc làm mọi thứ OK hết thì bộ Ipod kit sell cho ai hở bác ?

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.118
3.612
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Ipod kit hay UMI chẳng qua là giải pháp tình thế để làm hài lòng các tín đồ Apple và nghe nhạc KTS khi mà xe hơi đời trước sản xuất khi Apple chưa sản xuất ra những thiết bị điện tử như bây giờ.

Nếu quan sát có thể thấy từ sau đầu năm 2010, hầu hết những sản phẩm của Mercedes-Benz đều được tích hợp sẵn cổng USB và cổng Iphone/ Ipod.

Đây là vị trí cổng AUX và USB trên C-Class 2012. Cũng phải giải thích thêm cổng AUX trên tất cả các thiết bị điện tử chưa bao giờ cho ra âm thanh xuất sắc như các cổng kết nối khác

Phần mềm theo xe đọc USB rất nhanh, nhanh hơn cả chiếc E-Class và UMI

Hạng B2
19/1/07
211
1
18
Đồng ý với bác mrtran : Thời buổi công nghệ tiên tiến và con người luôn hướng tới sự thuận tiện và thoải mái, thì nhạc số và các kết nối là gần như bắt buộc trên xe hơi, cứ nghĩ đến chuyện trên hộc xe hay cánh cửa đầy các hộp CD, rồi phải thay ra thay vào thì thấy chán (dù âm thanh nghe từ CD vẫn chất hơn). Đó là lý do vì sao các xe Hàn Quốc được rất nhiều người ưa thích do sự nhanh nhạy của họ trong việc nắm bắt thị hiếu của người dùng. Đến cái Kia Morning mà còn có đầy đủ các kết nối này nữa (và rất dễ sử dụng).
Có thể coi như đây là một nâng cấp cần thiết của Merc.
Em thì mới chuyển qua đi Merc gần đây nên đang phải tìm hiểu nhiều nhiều, nhưng thấy có cái ghế chỉnh điện kiểu cũng lạ đời luôn. Các chức năng nghiêng ngả etc...thì chỉnh điện OK, nhưng lùi lên lùi xuống lại vẫn phải chỉnh tay, sao lại thiết kế vui vậy nhỉ ?
Tuy vậy, cảm giác lái Merc rất là chất, rất phấn khích dù động cơ chỉ có 1.8, và dàn âm thanh standard theo xe thì ăn đứt các xe Nhật !
Mục tiêu là GLK cho mình ạ, C250 cho vợ !

Hạng D
8/2/10
1.075
3
36
38
Bác Toancoi chuyển từ X5 sang Mer rồi ah? C250 chạy sướng vậy đó, C300 và GLK đề-pa cũng ko sướng hơn bao nhiêu đâu

Hạng B2
20/2/10
145
29
28
Bác toancoi qua mer la có dip giao luu cafe o vt rùi. Xe bác bien só j vay? X5 bác tien rùi ah?

Hạng B2
19/1/07
211
1
18
@tacasaz: Vâng, em tiễn nó rồi bác ạ, nó hết ắc quy bất tử và hay báo lỗi linh tinh làm em ghét, cho nó đi luôn, dù lâu lâu đi ngoài đường thấy hơi tiêng tiếc :)
Xe em biển 56P - 7817, phía sau có logo Túi Sành Điệu, xe này mẹ đĩ nhà em đi bác ạ, lâu lâu em đi ké. Em thì chạy Grandis thôi, và đang mơ mộng GLK, he he

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
toancoi nói:
@tacasaz: Vâng, em tiễn nó rồi bác ạ, nó hết ắc quy bất tử và hay báo lỗi linh tinh làm em ghét, cho nó đi luôn, dù lâu lâu đi ngoài đường thấy hơi tiêng tiếc :)
Xe em biển 56P - 7817, phía sau có logo Túi Sành Điệu, xe này mẹ đĩ nhà em đi bác ạ, lâu lâu em đi ké. Em thì chạy Grandis thôi, và đang mơ mộng GLK, he he
bác làm con GL í, đi xong hết tiếc X5, theo bác sambo là thế :D