Thảo Luận Chung Hỏi về TTSH ở Hocmon

Tập Lái
31/7/08
24
0
1
RE: Hỏi về TTSH ở Hocmon

Trích đoạn: phucminh

Bó tay, cuối tháng này thi mà mới lên xe có 2-3 vòng thì làm sao mà thi :(:(:(. Quan trọng là bây giờ thi mỗi người mỗi xe, tự chạy, không có giáo viên bên cạnh, lỡ không may đạp lộn chân thắng thành chân ga thì sao nhỉ :D:D

Tình hình là cuối tháng này em thi Sát hạch, mà mới lên Lanos đc 2-3 vòng àh, còn lạ chân ga, chân côn lắm..

<== thkx pác. Em chỉ mới chạy 2-3 vòng xe Lanos thôi. Đang đi kiếm xe tập thêm đây pác. :)

Hạng C
5/1/08
708
3.135
93
TP.HCM

Trích đoạn: PEPSI
Tiện đây cho em hỏi, mình mà bỏ thi bài Lên Dốc Cầu là rớt trực tiếp lun phải ko pác? vậy làm sao để chỉ bị trừ 5 điểm thôi?? em ko dám liều mình đổi 5 điểm và rớt đâu....

Bài thi dừng xe ngang dốc có 3 trường hợp rớt trực tiếp : dừng xe quá vạch trên dốc, để xe tụt dốc 1 đoạn quá 50cm, bỏ bài thi này bằng cách chạy thẳng qua luôn.

Để muốn an toàn và chỉ bị trừ 5 điểm, ngay khi nghe tín hiệu "Bắt đầu bài thi ...", bác dừng xe. Đây là khu vực chân dốc nên không thể nào xe tụt dốc được. Sau khi dừng xe, bác cho xe chạy qua dốc luôn -> mất 5 điểm. :(

Tập Lái
31/7/08
24
0
1

Trích đoạn: eric_dn

Trích đoạn: PEPSI
Tiện đây cho em hỏi, mình mà bỏ thi bài Lên Dốc Cầu là rớt trực tiếp lun phải ko pác? vậy làm sao để chỉ bị trừ 5 điểm thôi?? em ko dám liều mình đổi 5 điểm và rớt đâu....

Bài thi dừng xe ngang dốc có 3 trường hợp rớt trực tiếp : dừng xe quá vạch trên dốc, để xe tụt dốc 1 đoạn quá 50cm, bỏ bài thi này bằng cách chạy thẳng qua luôn.

Để muốn an toàn và chỉ bị trừ 5 điểm, ngay khi nghe tín hiệu "Bắt đầu bài thi ...", bác dừng xe. Đây là khu vực chân dốc nên không thể nào xe tụt dốc được. Sau khi dừng xe, bác cho xe chạy qua dốc luôn -> mất 5 điểm. :(

<== thkx pác!! DZị là mình dừng ngay vạch trắng chỗ biển báo dưới chân dốc phải ko pác?

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
48
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Bác ăn gian cũng được thôi. Sau này kẹt xe giữa dốc cầu thì bác tính sao?

Hạng C
5/1/08
708
3.135
93
TP.HCM

Em nói rồi đó :D Bác cứ chạy khi nào nghe máy báo "Bắt đầu vào bài thi khởi hành xe ngang dốc ..." thì bác dừng xe ngay. Nhưng đúng như bác @Dawnglow nói đó. Bác cứ chạy thẳng lên đến điểm dừng luôn đi. Em thấy nhiều người cũng bỏ chổ này nhưng em thì ko bỏ.

Nhiều thầy khuyên bỏ chổ này vì lý do là tránh rớt trực tiếp. Không phải là mình không khởi hành ngang dốc được mà chỉ sợ dừng quá vạch thôi (quá 10cm là tèo [&:]). Bác cho xe chạy chậm thôi là ko sao hết. Cố gắng càng chậm càng tốt.

Tập Lái
31/7/08
24
0
1

Trích đoạn: Dawnglow

Bác ăn gian cũng được thôi. Sau này kẹt xe giữa dốc cầu thì bác tính sao?
<== mục tiêu là thi đậu để có cái bằng trong tay mà. Chứ con Ford nhà em em leo dốc vô tư. nhưng chắc ăn là...chấp nhận mất 5đ và cẩn thận hơn nữa ở các bài sau. :D

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113

Bác nói đúng tuy ... thừa và thiếu !
Hỏi về TTSH ở Hocmon

Đúng : có 3 lỗi loại trực tiếp tại dốc cầu .
Thừa : dừng xe quá vạch trên dốc và chạy thẳng qua luôn thực chất chỉ là 1 lỗi .
Thiếu : quá 30 s không khởi hành được .

Hỏi về TTSH ở Hocmon
Bác nhen, nhưng em nghĩ do có nhìu ACE theo dõi 4R nên mình phải cung cấp thông tin cho đầy đủ và chính xác mà thôi .

Hạng C
13/2/08
557
11
18

làm gì co chuyện chân dốc Bác, thí sinh bị tụt dốc ào ào... xong có 2 anh cứu hộ chạy xe 2B ra, đánh xe về điểm xuất phát... thí sinh chỉ việc vào ký tên và nộp tiền và đk thi lần 2...