We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Hôm qua mình nghe tin Nissan ra chiếc X-Trail. Mình có đứa bạn cũng chạy chiếc này ở nước ngoài và từng có mấy lần nó khen nên mình khá hứng thú. Đang định đổi từ civic lên xe 5+2 và trước giờ đang nhắm chiếc 218 của BmW. Giờ thấy X-Trail giá cả tốt quá nhưng mình lại không có rành về Nissan ở VN vì thấy Nissan cũng chưa phổ biến như Toyota, Honda. Nhờ mấy bác nào từng chạy thì chia sẻ giúp mình về mấy thứ như: dịch vụ bảo dưỡng tốt không? Có vấn đề gì không? Xe chạy có bị hư lặt vặt không (hồi trước mình chạy Ford sợ nhất vụ này, Honda thì cứ chạy và chỉ việc bảo dưỡng thôi),...nói chung là có vấn đề gì không blah blah...

cám ơn các bác

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Xe Nissan nhìn chung máy bền, ít hỏng vặt. Nói chung là ko có vấn đeef gì :D

Hạng B1
20/5/16
79
69
18
45
Bác sale có thông tin về giá con Teana 2016 sắp được giới thiệu ở triển lãm tới đây kg. Nếu có thì xin cho hỏi con đó giá là bao nhiêu, được nhập từ đâu. Và có 1 chút thắc mắc là nếu được nhập từ us, về vn sao lại đổi tên là Teana chứ kg phải là Altima

Hạng B1
13/1/15
78
234
83
33
Bác sale có thông tin về giá con Teana 2016 sắp được giới thiệu ở triển lãm tới đây kg. Nếu có thì xin cho hỏi con đó giá là bao nhiêu, được nhập từ đâu. Và có 1 chút thắc mắc là nếu được nhập từ us, về vn sao lại đổi tên là Teana chứ kg phải là Altima
Nhìn cái đồng hồ km/h là hiểu rồi. Có mà nhập Mỹ Tho

Hạng B1
20/5/16
79
69
18
45
Nhìn cái đồng hồ km/h là hiểu rồi. Có mà nhập Mỹ Tho
Hãng nó nhập nó muốn mile hay km đều được bác à. Còn show ngoài nhập qua dealer thì mới không đổi được thôi

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Theo em tìm hiểu thì Altima là tên độc quyền dành riêng cho thị trường Bắc Mỹ nên Altima ở các thị trường khác sẽ tên là Teana hoặc là 1 tên nào khác. Bản thân cách đặt tên xe của Nissan cũng khá đặc biệt, xe ở các thị trường khác nhau sẽ có tên khác nhau nên khách hàng dễ bị loạn tên nếu tìm hiểu hoặc so sánh. Bản thân em thích cái tên Teana hơn là Altima, nghe nó trẻ trung và thích tai hơn :)

Hạng D
28/6/13
1.037
1.287
113
HCM
Em cùng quan tâm để sau này nâng cấp lên CUV. Em đang chạy Honda nên nhắm lên CRV. Nhưng giờ lại thấy em này hay quá. Honda thì em thấy dịch vụ ổn, linh phụ kiện chắc nhập từ Thái hoặc Tàu nên giá cũng dễ chịu. XTrail nhập hẳn từ Nhật thì khoản linh phụ kiện thay thế chắc sẽ chát hơn nhiều đúng không ạ? Các bác chạy Nissan rồi cho thêm ý kiến đi ạ.

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Em cùng quan tâm để sau này nâng cấp lên CUV. Em đang chạy Honda nên nhắm lên CRV. Nhưng giờ lại thấy em này hay quá. Honda thì em thấy dịch vụ ổn, linh phụ kiện chắc nhập từ Thái hoặc Tàu nên giá cũng dễ chịu. XTrail nhập hẳn từ Nhật thì khoản linh phụ kiện thay thế chắc sẽ chát hơn nhiều đúng không ạ? Các bác chạy Nissan rồi cho thêm ý kiến đi ạ.
X-Trail cũng lắp ráp trong nước như CR-V thôi nên phụ tùng thì bác yên tâm là có sẵn và giá cả hợp lý. Còn đâu về trang bị thì em nó hơn xe của Honda nhiều, nhất là bản 2.5 full options thì rất tuyệt :)

Tập Lái
27/2/11
12
12
3
Chào các bác, em đang đi Camry 2.4 2002, đang muốn đổi xe lên SUV gầm cao. Tiêu chí của em là chọn xe nhập Nhật hoặc tỷ lệ nội địa hóa thấp, gầm cao và có thể chinh chiến đường xá ngập lụt và ổ gà ở Việt Nam mình. Sau khi test con Subaru, tất cả đều ok trừ giá hơi cao thì em chuyển qua con X-trail này ( tỷ lệ nội địa thấp!?) vs Mitsubishi Outlander cũng là nhập Nhật, và lựa chọn cuối là Honda CRV nếu cả 2 con kia đều không được. Sau khi nghiên cứu sơ sơ diễn đàn nước ngoài, em thấy người dùng đi X-trail (1 số nước hình như tên Rogue) từ khoảng 40000miles đến 60000miles họ gặp vấn đề về hộp số CVT hoặc bắt buộc phải thay. Bác nào đi X-trail ở nước ngoài hoặc Việt Nam nhiều năm rồi cho em biết ý kiến khách quan nhất với ạ, hoặc các bác review so sánh với Outlander được nữa thì càng tốt. Em cảm ơn nhiều!

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Chào các bác, em đang đi Camry 2.4 2002, đang muốn đổi xe lên SUV gầm cao. Tiêu chí của em là chọn xe nhập Nhật hoặc tỷ lệ nội địa hóa thấp, gầm cao và có thể chinh chiến đường xá ngập lụt và ổ gà ở Việt Nam mình. Sau khi test con Subaru, tất cả đều ok trừ giá hơi cao thì em chuyển qua con X-trail này ( tỷ lệ nội địa thấp!?) vs Mitsubishi Outlander cũng là nhập Nhật, và lựa chọn cuối là Honda CRV nếu cả 2 con kia đều không được. Sau khi nghiên cứu sơ sơ diễn đàn nước ngoài, em thấy người dùng đi X-trail (1 số nước hình như tên Rogue) từ khoảng 40000miles đến 60000miles họ gặp vấn đề về hộp số CVT hoặc bắt buộc phải thay. Bác nào đi X-trail ở nước ngoài hoặc Việt Nam nhiều năm rồi cho em biết ý kiến khách quan nhất với ạ, hoặc các bác review so sánh với Outlander được nữa thì càng tốt. Em cảm ơn nhiều!
SUV nhập Nhật ở VN ko có nhiều lựa chọn. Ngoài Outlander ra còn có Grand Vitara để bác ngâm cứu.