Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
hàng ngày đi trên đường Nguyễn Tất Thành vẫn thấy CSGT, CSTT bắt thổi xe lấn tuyến, mà có lẽ cái mặt em chai quá hay sao mà cái đội NSG với quận 8 không bao giờ thèm thổi em vào nữa. Mịe bà nó lôi luật giao thông ra nói về tốc độ tối đa thì em móc thẳng 1 câu rằng đám xe container chạy chung làn với em đúng ko, vì tốc độ = xe em.
Kinh nghiệm 1 lần chiến đấu tại chỗ và 1 lần đi khiếu nại ở đội của em thì giờ mấy tay công an không dám bắt bừa em nữa.

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
theone1984 nói:
Dzụ này có 2 điều:
1. Em nhớ, ko sure nha, ko có biển phân làn thì phương tiện đi tốc độ thấp đi làn trong cùng. Tức là cách đây 10 năm thì làn trong dành cho xe đạp, giờ thì dành cho gắn máy.
2. Cái này em sure, trật tự đô thị ko có quyền thổi, em như bác em chạy luôn, dí theo thì dt móc ra và đối đáp

2. Theo luật, Trật tự - CA Phường vẫn có quyền chặn một số trường hợp vi phạm luật GTĐB trong trường hợp Chủ tịch UBND cấp Tỉnh/Thành phố trực thuộc TW cho phép bằng văn bản.

tin_truc22 nói:
hàng ngày đi trên đường Nguyễn Tất Thành vẫn thấy CSGT, CSTT bắt thổi xe lấn tuyến, mà có lẽ cái mặt em chai quá hay sao mà cái đội NSG với quận 8 không bao giờ thèm thổi em vào nữa. Mịe bà nó lôi luật giao thông ra nói về tốc độ tối đa thì em móc thẳng 1 câu rằng đám xe container chạy chung làn với em đúng ko, vì tốc độ = xe em.
Kinh nghiệm 1 lần chiến đấu tại chỗ và 1 lần đi khiếu nại ở đội của em thì giờ mấy tay công an không dám bắt bừa em nữa.

Cái này là cãi cùng nè. Hôm trước em cũng bị 1 lần bên hông Sở Thú, trên đường NTMK.
XXX nói em chạy sai lane vì xe có tốc độ thấp hơn phải chạy bên phải. Ngay lúc đó có chiếc tải nhỏ chạy qua, em chỉ rồi hỏi:

Em: Theo luật chiếc tải đó chạy tối đa 40km/h trong nội ô phải không em?
XXX: Đúng.
Em: Vậy luật cũng quy định xe 2B chạy 40, anh chạy vậy là đúng lane còn gì.
XXX: Ờ... Em chỉ nhắc nhở anh thôi... Chạy lane trong sẽ an toàn hơn cho 2B.
Em: Cám ơn em đã góp ý.

Last edited by a moderator: