Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
ít bác ơi, có Kia Rio, Cerato, Koup và Kia K7, nhưng mắc quá vì toàn xe mới, xe cũ ít ai bán vì nó còn mới quá:D.

Tập Lái
28/7/09
35
2
8
48
Vũng Tàu
Hi cac bac

E cũng đang chạy Tiida, Cac bac khen tiida nhieu roi e co comment la bo giam xooc (phuoc) có vẻ hơi cứng mặc dù e xài lốp xịn rồi nhưng vẫn ko ăn thua. Còn giàn lạnh cũng có vẻ ko bền lắm vì em mới phải thay ở cường thanh

Tommai

Hạng C
9/6/08
870
5.759
93
Em vừa chạy một vòng SG-PT 500km, trước khi đi đổ đầy về đổ xăng lại hết 35 lít.

Hạng B2
12/9/11
158
5
18
em không phải là fan của Nissan, cũng không phải em có Tiida mà em khen em nó, em đã lái Toyota Altis 2010 vài lần và thấy lái Tiida còn hơn Altis 2010 LD nhiều về độ bốc, độ đầm chắc khi chạy với tốc độ cao
Dàn lạnh thì Tiida có 1 dàn nhưng cũng đủ mát, xăng khoảng hơn 7 lít/100 Km
Kết luận : Tiida good đấy các bác

Hạng B2
23/4/11
171
2
16
44
TP.HCM
phutungotocarthuduc.com
Vâng, Tiida còn có nhược điểm là 2 phuộc trước khi đánh lái kêu cụp cụp, do nước, bụi chui từ phía trên xuống vào bạc đạn chà và một phần còn do bát bèo, nhưng mấy cái này là lặt vặt thôi còn lại đều good cả. Với động cơ 1.6 và loại 1.8 nhưng chạy khá bốc, đằm, nội thất không đẹp nhưng rộng rãi, thoải mái

Last edited by a moderator:
Tập Lái
2/7/12
2
0
1
Em cũng đang tìm một con nissan tiida đã qua sử dụng , bác nào có thì nhắn e nha.

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
tommai nói:
Hi cac bac

E cũng đang chạy Tiida, Cac bac khen tiida nhieu roi e co comment la bo giam xooc (phuoc) có vẻ hơi cứng mặc dù e xài lốp xịn rồi nhưng vẫn ko ăn thua. Còn giàn lạnh cũng có vẻ ko bền lắm vì em mới phải thay ở cường thanh

Tommai

Dàn lạnh xe bác bị sao mà phải thay???
Thường thì dàn lạnh xe Nhật ít bị trục trặc (xài khá bền, chỉ bảo dưỡng, xúc/thay ga...), nhiều xe cũ >10 năm mà dàn lạnh vẫn tốt mà.

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
InfinitiG37 nói:
Vâng, Tiida còn có nhược điểm là 2 phuộc trước khi đánh lái kêu cụp cụp, do nước, bụi chui từ phía trên xuống vào bạc đạn chà và một phần còn do bát bèo, nhưng mấy cái này là lặt vặt thôi còn lại đều good cả. Với động cơ 1.6 và loại 1.8 nhưng chạy khá bốc, đằm, nội thất không đẹp nhưng rộng rãi, thoải mái

Bác cho hướng xử lý + chi phí luôn đi bác. Xe em cũng đang bị tình trạng này!

Hạng C
29/8/11
723
296
63
hino86 nói:
cutit nói:
Bác cho em cái giá của em nó đi.
Chúc mừng Bác @cutit! Bữa nào rửa xe nhé Bác. Sáng nay cũng lu bu đi khách nên không tiễn Bác được.
Cảm ơn Bác hino86 nhiều, Bác thật nhiệt tình, ngày hôm nay là một ngày bận rộn của e, lúc thủ tục xong xuôi là lên xe về luôn, nhìn k thấy Bác đâu, e cũng quên chào Bác Long, hôm nào quay lại bảo dưỡng sẽ đa tạ sau, các Bác thông cảm.

Last edited by a moderator: