Tập Lái
23/12/05
9
0
0
RE: Hội WV Hà Nội !!!

Cảm ơn bác nghiện bọ. Hy vọng sớm được gặp các bác để cùng trao đổi và học hỏi kinh nghiệm.

Trích đoạn: buglover

Vậy xin chúc mừng bác Shing! Như vậy là con xe của bác sắp được đại tu rồi.
Bác cũng có thể vào đây để tìm thêm thông tin về chiếc xe của mình như Engine code, chassis number,....
http://www.partsemporium.co.uk/index.html
Chúc bác sớm có được chiếc xe như ý. Tôi sẽ liên lạc với bác khi ra HN.

Tập Lái
23/12/05
9
0
0

Chào anh Hùng ! Thế thì tuyệt quá ! Giờ này chắc hẳn các bác đang ở Festival Huế ! Chúc các bác vui vẻ ! Hy vọng được đón tiếp các bác tại HN.

Trích đoạn: thienan garage

CÓ THỂ MÌNH SẼ ĐƯA KÍP THỢ VOLKWAGEN RA THĂM ANH OK (HÙNG)

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Theo em biết thì chiều qua họ mới tới Huế, chơi ở đó vài ngày rồi thêm 1 ngày nữa là ra tới HN. Nếu bác nào ở HN muốn nhờ họ xem xe thì tôi nghĩ đây cũng là dịp tốt nhưng chắc là chỉ kiểm tra qua thôi chứ sửa thì .... mất nhiều thgian và làm được mấy xe!

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Xời ơi,mấy cái em VW (Bọ - Van - Variant...), đều xài máy như nhau - chỉ Van là máy bự hơn tí - có ở SG từ 75 tới giờ, nếu làm đúng của nó, chạy từ VN về Đức cũng còn được nữa là ! Hổng có thùng nước, tha hồ mờ băng qua sa mạc Sahara, khỏi lo xì nước, miễn đừng chạy ngang Iraq ! :D
Nhưng tui thấy, nhiều bác chủ xe, chê dynamo zin 1 chiều sạc yếu, nên lấy Nippon Denso (ND) 2 chiều đồ nghĩa địa, tiết chế bằng IC, chế thêm "bát" là miếng sắt 5 ly,gắn vô, dây cu-roa dài hơn,sạc mạnh lắm,ban đêm pha - cốt sáng rực như đèn máy bay :D
Còn dynamo cũ, chỉ tháo dây điện,vẫn để nguyên đó, vẫn phải máng vô cu-roa quay như cũ,vì sau đuôi nó là cái quạt gió giải nhiệt động cơ + giải nhiệt cái "nhà lầu", tức cái lược nhớt, dựng đứng, giống như Nhà lầu. Nghe nói, đời VW 1700 VAN, là đã xài Alternator 2 chiều zin theo xe gồi.
Tui cũng thấy mấy em bọ chế thêm máy lạnh, nhưng hổng biết có lạnh ngon hay không :D
Tui mà ở Hà nội, là tui liên kết với mấy bác SG, mở garage Bọ liền ! Cạnh tranh cho sập tiệm cái nhà lão người Úc luôn :D

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Bác Ferd đa năng ra phết nhỉ. Máy của xe Van là máy 1700 bác ạ, cao hơn máy các xe khác một chút nhưng hiện nay nhiều xe con bọ chạy bằng máy xe thùng lắm.
Về vụ sửa xe, em sợ rằng nếu chú người Ức này mà vào SG thì có khi vài cái garage ở đây sập ấy chứ. Dân chơi bọ kêu trời mấy cái gara trong này từ lâu rồi. SG chỉ hơn HN ở nguồn cung cấp phụ tùng thôi, có nhiều đồ second hand và nguồn nhập đồ mới. Nhưng sau khi nhập WTO thì thuế nhập khẩu đối với phụ tùng xe hơi giảm xuống còn 13% thì chưa chắc đâu, ai nhập mà chẳng được và nếu rõ ràng như vậy thì làm việc với HQ dễ dàng hơn nhiều.
Vừa đt với mấy bác bọ đang ở Huế, có lẽ các bác ấy lại không ra HN nữa rồi.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác Buglover : lúc trước, tui thấy nhiều món phụ tùng mấy em VW này có ghi Made in Mexico bác ạ. Nhưng mấy năm nay lo cày sâu cuốc bẫm, nên ít có thời gian theo dõi quan tâm như xưa :D

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: fernandoz

@ bác Buglover : lúc trước, tui thấy nhiều món phụ tùng mấy em VW này có ghi Made in Mexico bác ạ. Nhưng mấy năm nay lo cày sâu cuốc bẫm, nên ít có thời gian theo dõi quan tâm như xưa :D
Phụ tùng của mấy chú bọ này được sx nhiều ở Mêhicô và Braxin lắm nhưng mọi người vẫn chuộng đồ sx ở Đức và Mỹ hơn.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Chỗ TVĐ có ông B + ông H. Ông B ít bị mắng vốn hơn ông H. Ở đó còn có ông T làm phần điện, cứa bạo lém. Khứa nhỏ người, giọng eo éo như công công, chạy cái WIN 100cc, tuổi : U50. Nhiều chủ xe hổng biết chỗ làm đồng, TVĐ hay chỉ lên Nguyện Trọng Tuyển, gần đường xe lửa. Mới giao xe mấy tháng, nổi mụn ghẻ tùm lum, có mụn bự bằng bàn tay người lớn :D

Tập Lái
11/2/06
6
0
0

Rất cáo lỗi các bác bọ Hà nội . Về việc vi hành của SaiGon Volkswagen Club không như kế hoạch. đành phải hẹn lại các bác kỳ khác. rất mong các bác thông cảm.
Hiện anh em bọ tham gia Festival Huế 2006 đã về tới sài gòn. thành viên và người tình vẩn đẹp, không bệnh tật ,tổng số klm: 4.358 km - tốc độ bình quân 50 - 125/klm/g .khởi hành đi (sài gòn - quy nhơn - huế) về (huế - đà nẵng - hội an - nha trang - phan thiết - mũi né - sài gòn). Cảm nhận không khí khi bọ ra huế thật ấn tượng chưa từng thấy ở các festival trước mình sẽ post hình lên sau.