Hạng B2
23/9/16
194
196
53
34
hôm qua mưa to, e có chạy lên 130 thì không thấy mùi gì nữa, nhưng nay nắng e lại phi lên 130 thì lại có mùi các bác ạ, e chỉ hy vọng là lốp thôi chứ bị lap hoặc hộp số chắc sửa nhấc người luôn quá
Lạy bác, bác test xe ở đâu mà khiếp thế, toàn đạp trăm mấy...:p. mà con này xài số CVT đạp cảm giác ntn bác, có trượt trượt kiểu xe máy tay ga k? từ khi chuyển cvt e hết ưa, hôm nào bác đi đủ tải leo dốc xem hộp số cvt ntn rồi tả e bik với nhé, CVT mà odo tầm >10 vạn ko bik có xuống dữ k?

Tập Lái
20/10/24
6
1
3
32
Lạy bác, bác test xe ở đâu mà khiếp thế, toàn đạp trăm mấy...:p. mà con này xài số CVT đạp cảm giác ntn bác, có trượt trượt kiểu xe máy tay ga k? từ khi chuyển cvt e hết ưa, hôm nào bác đi đủ tải leo dốc xem hộp số cvt ntn rồi tả e bik với nhé, CVT mà odo tầm >10 vạn ko bik có xuống dữ k?
e test ở đường bình thường thôi á bác, được khoảng 5-600m đường thẳng. con này 10 mấy vạn rồi, e mới thay dầu hộp số, xe đi bốc lắm b ơi, ctv thay dầu số định kỳ là thoải mái

Tập Lái
20/10/24
6
1
3
32
Có ông Porche nào quanh đó không bác? :D
=)), chủ yếu là e sợ cái mùi ấy, nếu biết nó phát ra từ đâu thì không sao, nhưng ngay khi có mùi cái e dừng ngay lại tấp lề đường mở capo hít hà chán chê, chui xuống hửi lốp chán chê không thấy mùi gì nữa mới tài

Hạng B2
17/12/18
178
230
45
46
Mùi khét như tóc cháy có khả năng cao là do ma sát trượt giữa dây đai (còn gọi là dây curoa) và bánh tì dây đai do không đồng tốc với nhau. Bánh tì đa số làm từ nhựa pek nên khi đốt sẽ sinh ra mùi khét như tóc cháy (nhưng rất là khó cháy) nên anh chủ xe yên tâm đạp đi, không cháy đâu mà lo. hahahha

• Love
Reactions: hoandinhyb
Tập Lái
20/10/24
6
1
3
32
Mùi khét như tóc cháy có khả năng cao là do ma sát trượt giữa dây đai (còn gọi là dây curoa) và bánh tì dây đai do không đồng tốc với nhau. Bánh tì đa số làm từ nhựa pek nên khi đốt sẽ sinh ra mùi khét như tóc cháy (nhưng rất là khó cháy) nên anh chủ xe yên tâm đạp đi, không cháy đâu mà lo. hahahha
Cũng hy vọng là như bác mô tả ạ. Vì dây curoa và cụm tăng curoa e cũng vừa thay mới chưa được nửa tháng