Hạng D
4/5/12
4.400
26.579
175
Giờ vô showroom honda hỏi cọc CRV là nhận đc ánh mặt mệt mỏi của sale liền. Nếu hỏi mua city hay civic thì mấy em ấy sẽ niềm nở hơn.
Hồi ở motoshow quận 7 gia hàng honda khách bu quanh con CRV đông nghẹt, mềnh vờ hỏi sale đạt khi nào có, hắn bẩu giờ cọc qua tết mà ko biết ngày nào. Ẹc ẹc.
Sao anh ko hỏi thử HRV đi, nói chung có vẻ cũng khan hàng luôn đó anh ơi. Em có coi hôm ra mắt 1 lần, nói chun sale cũng ổn tiếp đón, nhưng khi nào có xe thì cũng thua, và sale nhìn cái giá xe xong cũng bảo :D... trên trời

Hạng D
4/5/12
4.400
26.579
175
Em cọc bên Việt Hàn 1S quận 5, gần nhà
anh cứ mạnh dạn nào nói với bọn nó ai cũng biết làm ăn ai cũng tính để kiếm lợi, không trách được. Nhưng đại lý kiếm lợi mà người kí hợp đồng mua trước thiệt sao được, cứ tới hết tháng đã hẹn trong hợp đồng không có xe thì cứ theo quy định mà xử lý...
Bửa thằng đại lý nó cũng làm dữ em đòi vay bên ngân hàng nó liên kết chứ không chịu cái quy trình bên ngân hàng em (ra cà vẹt với giải ngân).
Em bảo cái hợp đồng do bên đại lý soạn ra các điều khoản tự đại lý đưa ra em đồng ý em ký em có bắt ép giám đốc bên đó kí đâu, giờ bảo công ty làm vậy không được theo hợp đồng thì cứ trả lời là không thực hiện được thôi. Em cũng kệ, mấy hôm sau xin em thêm chút tiền để chi cho công an ra cà vẹt sớm, em ok :)).
Nó hẹn anh tháng 11 thì anh cứ làm mạnh vào, có khi tuần sau nhận xe luôn.
Ko có xe thì lấy con city em đi tạm này =))

• Like
Reactions: pcloud
Hạng C
2/1/16
572
34.654
93
He he, bửa thấy thằng sale khác nó rao con xe lên em nhắn tin dọa nó liền rồi, nó ấp úng nói chiếc này có khách bỏ cọc chứ không phải xe em đâu, yên tâm tới ngày là có xe em. Sau đó ko thấy nó rao nữa. Tâm lý mình không cần xe gấp nó thích ép giá ai nó ép, nó ép mình mình bảo vi phạm hợp đồng đòi đền cọc thôi ha ha.
Chơi chiêu thôi! Con Tucson mình nó cũng kêu đợi 2 tháng. Tưởng chờ lâu tuần sau có hàng!

Hạng D
29/6/04
1.115
9.925
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com
Em nói thẳng luôn trong các hãng thì Honda là khâu sale tệ nhất !
Tệ ko phải chỉ do nv mà do cả chính sách hoạt động của hãng nên nên người mua ko hài lòng.
Ăn xổi ở thì bỏ xừ !

Hạng D
14/6/05
1.590
4.218
113
Đồng Nai
CRV chật như hủ nút.
Em vào ngồi phát là mang tiền về luôn. Lúc đầu e cũng dự định cọc khi đó là T7 và hẹn T11 nhận xe.