Hạng B2
4/2/20
161
157
43
34
Ông già vợ tôi đi thay pin chìa khoá camry 2014 tại Toyota Mỹ Đình nó chém cho hơn 2tr. Hôm nọ nghe kể mà lộn cái mề á. Nhấn mạnh là thay pin chứ không phải thay chìa khoá nhá các cụ.
Nghe được tin này, e thấy mát lòng mát dạ

Hạng B2
4/2/20
161
157
43
34
Giá này đã bao gồm Vat chưa vậy anh?

Cái bình Acqui giá ở ngoài tầm 1,3 triệu, hãng bán 1.544, vị chi học phí lần này hãng thu của anh khoảng 5 xị, thôi bỏ đi anh, bài học nhỏ cho kinh nghiệm lớn về sau...

À, hôm đó đi làm xe anh có bị dơ ko? Anh có tạt qua xô rum làm ly cafe và ngắm gái đẹp không? Thường bảo dưỡng xong, trước khi giao xe, hãng sẽ rữa cho mình, gở gạc lại vài chục k.. :D :D :D

Mai mốt thay vỏ đừng có đưa đầu vào hãng nữa nghen anh...
cũng may là lần nào cũng được rửa xe và mời cafe, coi như rửa 1 lần 5 xị

Hạng B2
4/2/20
161
157
43
34
Thôi em lạy mấy bác, vô hãng thì cafe muốn uống cafe ngon, cơ sở vật chất muốn sang xịn, nhân viên đi làm muốn lương cao. Nhưng cái chi ra thì không muốn. Hãng báo giá 300k bác không làm đi chỗ khác làm. Hãng còn trả lương cho bao nhiêu nhân viên, khấu hao ts, điện nước, mặt bằng chứ đâu có cái nào free đâu mà hở cái là kêu.
Không phải là không muốn chi, chỉ là nó chém dữ quá.
Cục pin của em, nếu nó chém khoảng 30K hay 50K thì em vui vẻ đồng ý và sẽ không kể lể với ai.

Hạng B2
4/2/20
161
157
43
34
Vào Hãng thì đắt rồi nên những thứ có thể thay ngoài như pin, ác quy, đèn, lốp,... thì nên thay bên ngoài, không ảnh hưởng gì đến việc bảo hành.
Trường hợp của bác cũng hơi vô lý. Vì trước khi thay, cố vấn dịch vụ sẽ hỏi để chủ xe đồng ý thay hay không chứ? Mà đã đồng ý rồi thì không nên đau lòng bác ơi dù mình cũng thấy đau lòng thật :)
Em đi bảo trì, hãng nói bình sắp hư rồi và đề nghị thay, có báo giá và em đồng ý. Nhân tiện em nói nó thay luôn cục pin và không hỏi giá, ai ngờ :-(

• Wow
Reactions: quyet_tam
Hạng D
14/8/16
1.856
2.239
113
39
Cục pin của em, nếu nó chém khoảng 30K hay 50K thì em vui vẻ đồng ý và sẽ không kể lể với ai.
Chai nước ngọt bán vỉa hè 12k, hotel 5* bán 100k. Có niêm yết giá. Mua không tuỳ sựa lựa chọn chứ chém gì. Hong lẻ bác nói hotel 5* chém sao? Mà vào hãng thay chìa thì kêu chém?

• Like
Reactions: ntdieu
Hạng D
14/8/16
1.856
2.239
113
39
Nếu hãng ko báo giá trước khi làm bác cứ bảo lắp lại như cũ cho bác, không lắp được bảo đền.

• Like
Reactions: nta139 and ntdieu
Hạng B2
4/2/20
161
157
43
34
Chai nước ngọt bán vỉa hè 12k, hotel 5* bán 100k. Có niêm yết giá. Mua không tuỳ sựa lựa chọn chứ chém gì. Hong lẻ bác nói hotel 5* chém sao? Mà vào hãng thay chìa thì kêu chém?
Em thấy họ chém thì em nói là chém, không lẽ là sai ?

Hạng C
7/3/17
681
13.549
93
Em thấy họ chém thì em nói là chém, không lẽ là sai ?
ai cũng có lần đầu, mình cũng thay pin con Civic trong Honda Cộng Hoà 1 lần cách đây 10 năm. Mới mua xe làm gì có kinh nghiệm. Sau này thì tự thay hết

• Like
Reactions: ntdieu