Hạng B2
10/2/07
154
2
18
Si Son Ban La
Đó cũng là bài hoc quá rẻ tiền nhé,nếu mai đăng ký rùi người ta nhìn lại không khớp thì thôi rồi ...rắc rối to.Thêm kinh nghiệm thôi mà,như hồi cuối năm 2008 cái đợt khai mã số thuế thu nhập đó.Các công ty bắt các công nhân khai ở chi cục thuế trước 31/12/2008(trong 1 tuần)Nếu ai chưa có mã số thuế thì lương bị trừ 20%,mọi người kéo nhau đi làm-- đông nghẹt người.Vậy mà thiếu mỗi cái dấu phẩy nhân viên thuế trả lại không lỡ nhắc người đến làm điền vào,về chép lại từ đầu và thêm dâu phẩy tiếp đến xếp hàng từ đầu đợi.

Tập Lái
16/1/09
25
0
0
48
Chào tất cả các bạn
Thủ tục sang tên của mình đã hoàn tất cũng vì do sau tết hơi bận việc chút. Xin trình bày với các bạn cái vụ sai địa chỉ trên hợp đồng như sau :
- Sai địa chỉ trước tiên đóng trước bạ không được may mà mình quen nên kêu bên thuế cứ cho đóng ghi y như trong cái hộ khẩu của tui thế là xong, còn bác nào bị sai chưa chỉnh lại thì cũng nên đi chỉnh cho ok.
- Tới làm thủ tục sang tên càng không được, nó làm khó thì chỉ sai 1 chút là nó trả HS ngay.
Khắc phục : Đem 2 bộ HS mua bán xe đến gặp công chứng viên đã ký cho mình khi trước, sẽ đươc cho 1 tờ giấy nhỏ đem đến phòng lưu trữ rút HS gốc, về phong công chứng viên hồi nãy chờ sẽ có người đem lên, công chứng viên sẽ hỏi cần chỉnh lại cái gì ? Các bác muốn chỉnh chổ nào thì nói với người đó. Xong, mang lên đóng phòng đóng dấu cái bụp là xong. Nhanh chóng, miễn phí.
Chúc mấy bác vui nhé.