Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
7/12/10
84
125
43
Ho Chi Minh city
onemoretry nói:
Tuần trước pàkon chen chúc rút tiền đến hơn 10h tối đây mừ !?

Trưa nay coi VTV1 thấy phóng sự tại mấy chi nhánh của 3 "ông" này, BTV của VTV nói là hoạt động giao dịch vẫn sôi nổi sau khi có thông tin "hợp nhất", hihihi. Toàn là các pác đang chơi chiêu định hướng dư luận. Cứ tưởng là dân tình vẫn còn...ngu chăng???

Hạng B1
23/9/10
81
77
18
"BIDV,SCB,TN,FI
Bê Đê Sài Gòn Tín Nghĩa Nhất VN."

ạc ặc , e mém phọt với bác này, ko thể nhịn cười được.

Hạng D
9/2/10
1.358
505
113
37
Em hỏi ngu tí: Sát nhập ngân hàng xong, nghĩa là tổh cức tín dụng được sát nhập sẽ trở thành như 1 công ty cổ phần, trong đó ai nhiều vốn nhất sẽ làm chủ đúngo k ta?
Vậy sát nhập xong, thì thương hiệu của Sacom, Tín Nghĩa, FI cũng mất luôn, nghĩa là ko thấy được bàn tay nâng SG màu vàng trên thị trường nữa ... Bác nào rành giải thích cho em sau sát nhập thì nó sẽ kinh doanh ra làm sao ạ

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Các bác cho em hỏi thông tin như vậy có phải là Ficombank sắp phả sản hả các bác, vậy tiền gửi trong đó có mất tráng không ạ?:(. Soy em hơi ngu khoản này...

Hạng D
3/1/09
1.294
10.471
133
hồi sáng bà chị em đi rút tiền bên SCB ( gửi tiết kiệm , đúng hạn luôn) kết quả là không có tiền . SCB hẹn thứ 6 tuần này

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Oái kinh thê bác? thế còn Đệ nhất ạ..hic em cũng để khá nhiều tiền ở đây

A_S
Hạng B2
17/8/11
142
0
16
91
hoack nói:
hồi sáng bà chị em đi rút tiền bên SCB ( gửi tiết kiệm , đúng hạn luôn) kết quả là không có tiền . SCB hẹn thứ 6 tuần này

Đọc bên kia tưởng chỉ chém gió, qua bên này thấy ngay một ví dụ thực tế. Mong cho chị bác qua cơn bĩ cực này. Các bác cũng đừng tuyên truyền rầm rộ quá, dân ào ào rút mất thanh khoản thật sự thì bỏ bu.

Cả SCB, VNTN, ĐN, và cả cái bào thai gần sống lại VH đều là của chị Lan. SCB thiếu hụt thanh khoản hơn 10k từ tết năm 2010, và cùng với những sai phạm, vi phạm mọi quy định về quản lý rủi ro SCB đã hân hoan đón tổ giám sát đặc biệt của NHNN được gần 2 năm rồi.

Ngay tư 2009, khi SCB bắt đầu không thể tiếp sữa cho các dự án của chị Lan, chị đã mua thêm VNTN, lúc đó vừa đổi tên từ NH Pacific với tổng tài sản khi đó chừng 10k. Chỉ trong 1 thời gian ngắn ngủi đã phát triển thần tốc và đạt được tổng tài sản hơn 50k hiện tại. Trong năm 2010 chị Lan tiếp tục mua thêm ĐN và tiến hành lobby cho ra đời VH. Kết quả ĐN tăng trưởng vượt bậc và sập
, VH thì dĩ nhiên không thể ra đời trong tình hình hiện nay.

Với kết quả kinh doanh thiếu hụt khoảng 50k trên tổng dư nợ tầm 120k của cả 3 NH, chị Lan không còn cửa nào khác ngoài việc chấp nhận mọi điều kiện của NHNN làm vật thí nghiệm sáp nhập 3.5 NH của chị làm 1.

Thực tế thời gian vừa qua chắc tất cả các chú đều đã thấm, anh chỉ nhắc lại 1 lần nữa: hãy tin ở chính bản thân mình, đừng quá tin tưởng vào lãnh đạo và các phát ngôn tuyên bố của họ. ...

P/S: chú nào dám gửi ở 3 bank trên nên thương lượng lãi suất ở mức 22-24% cho khoản tiền gửi từ 200-300tr đổ lên, và chuẩn bị tinh thần nếu đến hạn NH không thể trả được đúng hạn nhé. Thêm nữa bảo hiểm tiền gửi là 50tr/người chứ không phải trên 1 sổ tiết kiệm đâu, nên các chú cũng đừng chẻ nhỏ tiền ra làm nhiều sổ, không tác dụng gì đâu.

(trích hehe-tathy)

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/4/11
888
11.435
93
Tuần trước em rút hết các khoản trong ngân hàng đi mua 1 miếng đất cũng vì hồi hộp chuyện kiểu này. Cuộc sống hiện nay có bao nhiêu nỗi lo toan mà còn phải phập phồng về khoản tích cóp nữa thì làm ăn gì nổi !

Hạng B2
28/10/11
310
91
28
SG-CG
Duc Huan nói:
Tuần trước em rút hết các khoản trong ngân hàng đi mua 1 miếng đất cũng vì hồi hộp chuyện kiểu này. Cuộc sống hiện nay có bao nhiêu nỗi lo toan mà còn phải phập phồng về khoản tích cóp nữa thì làm ăn gì nổi !
Bác này rục rịch rồi nè! ''tiền bắt đầu chạy vào BĐS''
Để chờ thêm 1 thời gian nữa sẽ rõ hơn đây.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/2/11
1.569
3.215
113
A_S nói:
hoack nói:

Đọc bên kia tưởng chỉ chém gió, qua bên này thấy ngay một ví dụ thực tế. Mong cho chị bác qua cơn bĩ cực này. Các bác cũng đừng tuyên truyền rầm rộ quá, dân ào ào rút mất thanh khoản thật sự thì bỏ bu.

Cả SCB, VNTN, ĐN, và cả cái bào thai gần sống lại VH đều là của chị Lan. SCB thiếu hụt thanh khoản hơn 10k từ tết năm 2010, và cùng với những sai phạm, vi phạm mọi quy định về quản lý rủi ro SCB đã hân hoan đón tổ giám sát đặc biệt của NHNN được gần 2 năm rồi.

Ngay tư 2009, khi SCB bắt đầu không thể tiếp sữa cho các dự án của chị Lan, chị đã mua thêm VNTN, lúc đó vừa đổi tên từ NH Pacific với tổng tài sản khi đó chừng 10k. Chỉ trong 1 thời gian ngắn ngủi đã phát triển thần tốc và đạt được tổng tài sản hơn 50k hiện tại. Trong năm 2010 chị Lan tiếp tục mua thêm ĐN và tiến hành lobby cho ra đời VH. Kết quả ĐN tăng trưởng vượt bậc và sập
, VH thì dĩ nhiên không thể ra đời trong tình hình hiện nay.

Với kết quả kinh doanh thiếu hụt khoảng 50k trên tổng dư nợ tầm 120k của cả 3 NH, chị Lan không còn cửa nào khác ngoài việc chấp nhận mọi điều kiện của NHNN làm vật thí nghiệm sáp nhập 3.5 NH của chị làm 1.

Thực tế thời gian vừa qua chắc tất cả các chú đều đã thấm, anh chỉ nhắc lại 1 lần nữa: hãy tin ở chính bản thân mình, đừng quá tin tưởng vào lãnh đạo và các phát ngôn tuyên bố của họ. ...

P/S: chú nào dám gửi ở 3 bank trên nên thương lượng lãi suất ở mức 22-24% cho khoản tiền gửi từ 200-300tr đổ lên, và chuẩn bị tinh thần nếu đến hạn NH không thể trả được đúng hạn nhé. Thêm nữa bảo hiểm tiền gửi là 50tr/người chứ không phải trên 1 sổ tiết kiệm đâu, nên các chú cũng đừng chẻ nhỏ tiền ra làm nhiều sổ, không tác dụng gì đâu.

(trích hehe-tathy)
Các Bác cho hỏi chị Lan là chị nào ạ, có phải là CTHDQT của 3 NH này ko a?

Status
Không mở trả lời sau này.