Hạng D
21/2/17
1.567
1.693
113
43
Chuyện Ford Everest 2.0 2018 về VN là gần như chắc chắn. Còn chuyện lấy cọc khi Ford VN còn chưa công bố sản phẩm thì đúng là tào lao quá và sai. Mấy cái hình chụp PowerPoint về tính năng của Ford Everest chắc không phải giả rồi.

Có điều các anh sale "năng nổ" quá có khi lại hỏng chuyện.

• Like
Reactions: comrang
Hạng C
26/3/11
501
462
63
Chào bác, Em hiểu ý của bác. Thực ra đặt hàng để hãng có kế hoạch nhập xe với số lượng đặt. Tuy nhiên khi xe về lại có rất nhiều bác muốn chen vào muốn lấy sớm. Nhiều bác chấp nhận bỏ ra số tiền lớn để lấy xe. Chính vì vậy các đại lý Toyota sẽ phải tính ra những cách làm "tăng lợi nhuận" cho công ty. Thế nên tất cả những chính sách bây giờ bác thấy đều do khách hàng mình cả. Có cung sẽ có cầu bác ah!
Thế thì đừng ra rả mồm bảo là cam kết hỗ trợ kh tốt nhất, đặt cọc cam kết có xe về giao ngay này nọ. Trong khi bản thân có hỗ trợ được gì đâu.
Thà ngay từ đầu các sale nói thẳng a cứ đặt xe, đến lúc xe về phải mua pk mới được lấy xe. Cứ rõ ràng ngay từ đầu như thế ai chịu thì đặt. Đằng này thề non hẹn biển a cứ đặt đi mấy tháng xe về e giao ngay, xong về bắt pk mấy chục triệu ko thì cứ chờ đấy. KH chúng tôi có cảm giác như bị lừa đảo vậy

Hạng D
21/2/17
1.567
1.693
113
43
Chào bác, Em hiểu ý của bác. Thực ra đặt hàng để hãng có kế hoạch nhập xe với số lượng đặt. Tuy nhiên khi xe về lại có rất nhiều bác muốn chen vào muốn lấy sớm. Nhiều bác chấp nhận bỏ ra số tiền lớn để lấy xe. Chính vì vậy các đại lý Toyota sẽ phải tính ra những cách làm "tăng lợi nhuận" cho công ty. Thế nên tất cả những chính sách bây giờ bác thấy đều do khách hàng mình cả. Có cung sẽ có cầu bác ah!

Thế thì đừng ra rả mồm bảo là cam kết hỗ trợ kh tốt nhất, đặt cọc cam kết có xe về giao ngay này nọ. Trong khi bản thân có hỗ trợ được gì đâu.
Thà ngay từ đầu các sale nói thẳng a cứ đặt xe, đến lúc xe về phải mua pk mới được lấy xe. Cứ rõ ràng ngay từ đầu như thế ai chịu thì đặt. Đằng này thề non hẹn biển a cứ đặt đi mấy tháng xe về e giao ngay, xong về bắt pk mấy chục triệu ko thì cứ chờ đấy. KH chúng tôi có cảm giác như bị lừa đảo vậy

Có thể nói sale của hầu như mọi hãng đều theo "chiêu" này... có cung có cầu? vỗ tay thì cần 2 tay nha anh, câu "trâu không uống nước ai đè đầu trâu" áp dụng cho cả 2 phía nha: cả sale cả khách hàng.
Các a làm thất tín kiểu như a ở trên phản ánh thì đừng hỏi sao lại bị lôi ra mắng mỗi khi xe sắp về rồi kêu cọc :D

• Like
Reactions: truong dinh
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Chuyện Ford Everest 2.0 2018 về VN là gần như chắc chắn. Còn chuyện lấy cọc khi Ford VN còn chưa công bố sản phẩm thì đúng là tào lao quá và sai. Mấy cái hình chụp PowerPoint về tính năng của Ford Everest chắc không phải giả rồi.

Có điều các anh sale "năng nổ" quá có khi lại hỏng chuyện.
Chuẩn bác ạ. Em hỏi 1 sale em khá tin tưởng thì thằng em nó xác nhận đã có đào tạo về sản phẩm. Tuy nhiên thông tin nhận cọc là 100% tào lao, nó bảo để công bố hình ảnh lên mạng cũng còn đang bị cấm nên việc ký hợp đồng nhận cọc là làm quá láo.
Em nghĩ Ford đang rất thận trọng vì sợ 116 làm phiền toái quá nhiều, giờ mà nhận đặt xe đến lúc ko vượt được rào 116 lại phải đứng ra xin lỗi thì tèo.

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
35
đừng tin mấy bố bán hàng, các bố ấy nhẩy việc tùm lum từ hãng này hãng kia, sau bao lần mua xe quan điểm của em là xe có sẵn không? giá cả có khuyến mãi gì không rồi xuống tiền cũng chưa muộn, làm ra tiền đã khó mà giá xe cao gấp 2-3 lần các nước tư bản thì thật sự không nên bỏ ra khoản tiền chênh lệch nào cả để mua xe, 3 chiếc xe gần đây em mua 1 chiếc khuyến mãi 60tr, một chiếc 200tr và chiếc 40tr.

Hạng D
16/11/15
1.225
1.128
113
34
đừng tin mấy bố bán hàng, các bố ấy nhẩy việc tùm lum từ hãng này hãng kia, sau bao lần mua xe quan điểm của em là xe có sẵn không? giá cả có khuyến mãi gì không rồi xuống tiền cũng chưa muộn, làm ra tiền đã khó mà giá xe cao gấp 2-3 lần các nước tư bản thì thật sự không nên bỏ ra khoản tiền chênh lệch nào cả để mua xe, 3 chiếc xe gần đây em mua 1 chiếc khuyến mãi 60tr, một chiếc 200tr và chiếc 40tr.
năm ngoái giá xe xuống đáy, khuyến mãi tè le, mấy bố không chịu mua chờ 2018, kết quả thì...

Hạng D
13/3/15
3.675
15.471
113
Biên hòa đồng nai
Giống như kiểu mấy ông cứ chửi xxx nó ăn, nó hành, nhưng tâm lý khi xxx nó oet oet vào là kẹp bánh mì để dc đi sớm. Tâm lý đám đông rất đáng sợ. Mua xe giờ cũng vậy, những anh nào đi đặt cọc đa phần là những anh nóng vội hoặc thích quá mức đến phát cuồng hoặc tiền như quả núi và hoặc đang mù thông tin

Hạng D
21/2/17
1.567
1.693
113
43
titan + sao chĩ có 4x2 thế ạ
Đúng mà bác Titanium chỉ là có thêm nhiều trang bị, Titanium+ có thêm nhiều option hơn so với Titanium. Còn 4x2 hay 4x4 không tính trong "Titanium"