Hạng B2
10/4/14
261
1.164
93
33 là lô thường hay mặt tiền đường 20m nhỉ
Nếu 33 lô thường ngay tại thời điểm này thì khó, vì người mua có thể mua Nam Long Mở Rộng, Khang An... Nhưng nếu duy trì đà lên như mấy tháng rồi thì ngày có giá đó chắc cũng gần thôi.

Hạng B2
8/10/11
325
1.514
93
River park dãy thường lên 3.5 tỏi, HP thấp nhất 33-35 roài, nhanh vãi
Dãy trong 3,5 tỏi là còn rẻ anh ạ. Đã có giao dịch 3.6 rồi.
Dãy ngoài 3.8 tỷ; Shop house căn góc vừa giao dịch 4,7 tỷ, Mặt đường D4A.
Cố lên mặt trong 4 tỏi em ra hàng :))

• Like
Reactions: behieu
Hạng B2
10/4/14
261
1.164
93
Dãy trong 3,5 tỏi là còn rẻ anh ạ. Đã có giao dịch 3.6 rồi.
Dãy ngoài 3.8 tỷ; Shop house căn góc vừa giao dịch 4,7 tỷ, Mặt đường D4A.
Cố lên mặt trong 4 tỏi em ra hàng :))
Shophouse căn góc mặt đường D4A ngay trước Tết một căn đã giao dịch 4.6tỷ rồi, căn vừa giao dịch diện tích lớn hơn nhưng vị trí không đẹp bằng. Sau khi dãy shophouse đổi chủ thì sẽ có mặt bằng giá mới vì không ai dại gì buông vị trí đẹp mà không có lời, trừ khi thị trường chung nổ tung.

Hạng B2
9/5/15
184
3.232
133
Ck lên nhanh thì phải điều chỉnh mới tăng tiếp, tại sao đất chỉ có tăng và tăng nhỉ?
Nhưng em phải công nhận River Park đẹp thật, chưa kể dưới 4ty mà có 75m2 + nhà 3 tấm đã hoàn công trong khu dự án thì rất lợi hại về mặt tài chính, bác nào hay vay NH sẽ thấy. Em có thằng bạn có đất ở Thạnh Mỹ Lợi, tiền đất không đã 6ty, giờ muốn xây nhà thì phải xây full 4 tấm mới ra sổ được, hết 3ty nữa, mà chỉ có 2 vc ở gì cho hết hơn 400m2 sàn, em nhìn khối tài sản gần 10ty chỉ để giải quyết nhu cầu ở cho 2 người mà khiếp.
So sánh với xây nhà full 4 tấm theo yêu cầu + 100m2 đất trong khu dự án thì chi phí phải gần gấp đôi mà công năng sư dụng gần như tương đương nhau, chưa kể ko đồng bộ và bài bản như compound, nên em nghĩ tương lai các khu dự án sẽ là compound, đóng hoàn toàn hoặc bán mở. Thu nhỏ diện tích nhà lại để giảm chi phí và thụ hưởng các tiện ích, không gian công cộng xung quanh.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/4/14
261
1.164
93
Ck lên nhanh thì phải điều chỉnh mới tăng tiếp, tại sao đất chỉ có tăng và tăng nhỉ?
Nhưng em phải công nhận River Park đẹp thật, chưa kể dưới 4ty mà có 75m2 + nhà 3 tấm đã hoàn công trong khu dự án thì rất lợi hại về mặt tài chính, bác nào hay vay NH sẽ thấy. Em có thằng bạn có đất ở Thạnh Mỹ Lợi, tiền đất không đã 6ty, giờ muốn xây nhà thì phải xây full 4 tấm mới ra sổ được, hết 3ty nữa, mà chỉ có 2 vc ở gì cho hết hơn 400m2 sàn, em nhìn khối tài sản gần 10ty chỉ để giải quyết nhu cầu ở cho 2 người mà khiếp.
So sánh với xây nhà full 4 tấm theo yêu cầu + 100m2 đất trong khu dự án thì chi phí phải gần gấp đôi mà công năng sư dụng gần như tương đương nhau, chưa kể ko đồng bộ và bài bản như compound, nên em nghĩ tương lai các khu dự án sẽ là compound, đóng hoàn toàn hoặc bán mở. Thu nhỏ diện tích nhà lại để giảm chi phí và thụ hưởng các tiện ích, không gian công cộng xung quanh.
Minh nghĩ cũng có điều chỉnh chứ. Lâu dài thì có chu kỳ, hầu như ai mua từ 2008-2013 đều không có lời, chỉ từ 2014 thì có lời. Điều chỉnh trung hạn thì như hồi tháng 5 năm ngoái. Ngắn nữa thì nhiều khi có căn giao dịch 3.6 tỷ, xong tuần sau có căn bán 3.5tỷ, nhờ vậy mới có thể có lướt sóng nhà đất cực ngắn, các bác ấy gọi là lời lúc mua chứ không lời lúc bán.
River Park chẳng cần chờ xa, mặt đường vành đai xong lên đc chút nữa, ra sổ thêm đc khúc, giai đoạn 2 lên chút...

• Like
Reactions: PorscheT
Hạng B2
17/6/15
109
243
43
38
HP đường 20m lô ngay sát góc, đối diện công viên gần river park trước tết 2 tháng có 24tr, trước tết 3 tuần cũng đường 20m giao dịch 27 tr, ra tết 1 tháng tăng vọt lên 33 triệu. Mình cũng không hiểu sao nó tăng đột biến trong vòng 1 tháng vậy nhỉ. Phải chăng có đội lái nào về đây hả?

Tập Lái
21/10/16
1
5
3
40
Các bác cứ yên tâm mà giữ , Năm nay Saigon, Rạch chiếc sport city cua keppel land mở bán, và Himlam city mở bán, đường liên phường thông lên Mai Chí Thọ thì tha hồ mà chốt lời!

Hạng B2
10/4/14
261
1.164
93
HP đường 20m lô ngay sát góc, đối diện công viên gần river park trước tết 2 tháng có 24tr, trước tết 3 tuần cũng đường 20m giao dịch 27 tr, ra tết 1 tháng tăng vọt lên 33 triệu. Mình cũng không hiểu sao nó tăng đột biến trong vòng 1 tháng vậy nhỉ. Phải chăng có đội lái nào về đây hả?
Chắc chẳng có đội lái gì đâu. Những người nắm nhiều nhất dãy (nhà phố) này theo mình biết là gần như không mua bán gì cả, và nắm từ giai đoạn đầu. Còn lên là do lên chung, bỏ bỏ làm móng, và kỳ vọng về việc kết nối ra Liên Phường trở nên thực tế hơn. Và mình đã thấy chuyện tranh nhau đặt cọc, rồi tranh nhau mua lại từ người vừa đặt cọc của lô đẹp nhất dãy này.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/7/17
101
996
93
Các bác cứ yên tâm mà giữ , Năm nay Saigon, Rạch chiếc sport city cua keppel land mở bán, và Himlam city mở bán, đường liên phường thông lên Mai Chí Thọ thì tha hồ mà chốt lời!

Có vụ Liên phường thông lên mai chí thỏ nữa hả anh? Vụ này mới em chưa nghe bao giờ