Hạng D
20/8/11
1.665
10.329
113
Bien Hoa-Dong Nai
Chào mấy bác, số là sáng nay em được bên ngoại gởi lên một giỏ chôm chôm từ Long Khánh, tự nhiên thấy nhớ tới bác Acc_Long Khánh.
Em xin gởi bài này đến bác nào có tâm hồn đam mê an uống hưởng ứng nha.
Mùa này Long Khánh thì chôm chôm với sầu riêng là nhiều nhất. Nhà vợ em không có vườn nhưng em toàn ăn ké chỗ khác không hà, không biết bác Acc_Long Khánh thu xếp cho anh em tham quan vài chỗ được không. Nếu không thì em lại nhờ ké mấy chỗ ông anh vợ vậy.
Ngoài việc thăm vườn chôm chôm, sầu riêng, chúng ta có một số nơi tham quan đáng đi, nhưng núi Gia Lào...riêng nếu dừng chân nơi nhà bà xã em, em đãi mấy bác món bún bò Huế và bánh bột lọc do chính đầu bếp Huế nấu nha.

Em định đi thứ bảy tuần này...Nếu mấy bác không đi được thứ bảy thì chủ nhật em sẽ đón mấy bác ở Long Khánh luôn.
Em lên chương trình trươc nha, có nhiêu thì làm bi nhiêu:
Em sẽ về LK thứ bảy trước để chuẩn bị.
Bác Acc_Long Khánh giúp em lo vụ vườn chôm chôm, cafe sáng...Gặp bác vào tối thứ bảy bàn chi tiết hơn.
Trưa an trưa tại nhà bà xã em, như đã hứa gồm mấy món huế: bún bò và bánh bột lọc... vài món khác nữa...
2h sẽ có môn leo núi Gia Lào...để em hỏi vài chỗ mua chôm chôm sầu riêng giá rẽ luôn.
4h các bác se về lại SG.
Thứ sáu là kết sổ nha mấy bác. Chi phí em sẽ tạm ứng trước.
Bác Acc_Long Khánh có ý tưởng nào để chương trình xôm tụ thì vào comment nha.

Em cap nhat danh sach nha.

Duc ga
ACC_Long Khanh
Hienkts
Minde
Bac Lep, Caty123 co gan đen nha.
Mot nam chom chom moi co trai mot lan nha

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/3/12
967
0
0
32
Đi về trong ngày đc ko bác ?. Em hỏi để biết chứ tuần này em đi NT nên để dịp khác :D

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Tiếc quá, cuối tuần này em đi Huế rùi ! anh em nào rãnh cuối tuần đi đổi gió đi.

Hạng D
13/11/11
2.241
725
113
Sài Gòn
Cuối tuần này em lại đi tắm biển Phước Hải rùi, không lẽ chiều CN chạy qua Long Khánh sao ta???khó xử quá!