Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Mặt hàng ô tô thì em không biết, vì em chỉ chạy xe Hàn chứ không có xe Nhật (mắc quá mua không nổi, trong khi trang bị thiếu tùm lum), chứ còn đồ điện tử thì em xài rồi em thấy là điện thoại samsung ăn đứt sony, hồi xưa em có cái sony mua về xài được có hơn 1 năm là hư, trong khi cái samsung còn xài tới nay, rớt lên rớt xuống hoài vẫn không nhằm nhò gì.

Ngoài ra nhà có cái tivi sony mua năm 2013 tới gần 10tr, xài tới năm 2018 thì vứt. Còn cái samsung cũng mua một lượt, tới nay còn xài ngon lành. Trong khi cái samsung hồi đó mua rẻ hơn cái sony tới 1 triệu rưỡi.
Đt thì đồng ý với anh, chứ TV Sony Cty em mua cái 40 inch năm 2007 (lúc đó mua 41 triệu/ cái tại Thiên Hoà) chạy chương trình quảng cáo ngay cửa cho khách xem 16h/ngày đến giờ tuy đã xuống màu nhưng vẫn còn chạy chưa hỏng.

Hạng D
3/2/17
3.549
4.548
113
Đt thì đồng ý với anh, chứ TV Sony Cty em mua cái 40 inch năm 2007 (lúc đó mua 41 triệu/ cái tại Thiên Hoà) chạy chương trình quảng cáo ngay cửa cho khách xem 16h/ngày đến giờ tuy đã xuống màu nhưng vẫn còn chạy chưa hỏng.
Thực ra các tivi ngày xưa đúng là bền hơn tivi hiện đại đấy bác ơi
Giờ nhiều công nghệ mới hơn, nhưng nhà sản xuất luôn cố gắng thu nhỏ , thu mỏng các thiết bị. Vì vậy về mặt thẩm mỹ thì đẹp hơn hiện đại hơn rất nhiều, nhưng độ bền thì ko bằng mấy chiếc đời cũ dùng công nghệ huỳnh quang đâu.
Còn về hiện tại thì Sony quá lép vế SS hay thậm chí là LG về mảng tivi rồi. Tính về doanh số toàn cầu chỉ bằng 1/3 SS và 1/2 LG cụ ạ
Nó vẫn tốt thôi, nhưng ngày càng lép vế

Hạng B2
22/2/16
102
52
33
36
Chiến lược thật hay và quá tinh vi, ngày trc bỏ $ mua giải này giải nọ, nay thuê hết đám kỹ sư trời Âu về vẽ vời là ăn giải.
Tại hạ cực bái phục, trình tinh vi của xứ củ sâm.:D
Bác biết chỗ nào mua bày cho Vin nhà mình giành giải cho nở mặt nở này với thế giới :)

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng F
29/10/14
8.660
11.452
113
Bác biết chỗ nào mua bày cho Vin nhà mình giành giải cho nở mặt nở này với thế giới :)
Ăn rau muống nhiều nên nghĩ chỉ cần bỏ ít tiền ra là có giấy chứng nhận như xứ này. Pác thông cảm

Hạng B2
28/3/20
153
174
43
33
Mặt hàng ô tô thì em không biết, vì em chỉ chạy xe Hàn chứ không có xe Nhật (mắc quá mua không nổi, trong khi trang bị thiếu tùm lum), chứ còn đồ điện tử thì em xài rồi em thấy là điện thoại samsung ăn đứt sony, hồi xưa em có cái sony mua về xài được có hơn 1 năm là hư, trong khi cái samsung còn xài tới nay, rớt lên rớt xuống hoài vẫn không nhằm nhò gì.

Ngoài ra nhà có cái tivi sony mua năm 2013 tới gần 10tr, xài tới năm 2018 thì vứt. Còn cái samsung cũng mua một lượt, tới nay còn xài ngon lành. Trong khi cái samsung hồi đó mua rẻ hơn cái sony tới 1 triệu rưỡi.
đồ điện tử, nhất là tivi, điện thoại thì hên xui thôi, nhà em mua cho mẹ cái tivi tcl từ tết 2012 để mẹ xem trong phòng mà đến giờ vẫn ngon, điện thoại thì ngoài iphone ra em dùng máy phụ là con huawei nova 3 đến giờ chạy vẫn mượt