Hạng D
28/10/12
1.515
1.437
113
Cơ quan bảo vệ môi trường (EPA) hình như đã không còn được sự tin tưởng của dân Mỹ, đọc comment trên facebook của tạp chí Road & Track Magazine thì thấy đa số đều bên vực Hyundai và cho rằng mức độ tiêu hao nhiên liệu của Hyundai thực tế vẫn còn thấp hơn EPA công bố. Ở thị trường Mỹ, với sự thống trị của xe Nhật (Toy, Hon và Nis) thì xe Mỹ chẳng thể làm gì hơn, chỉ còn nước cờ là giành miếng bánh của xe Hàn thôi, Ford đã đã từng bị phát hiện gian lận nhiên liệu nhưng không bị phạt nặng như Hyundai-KIA.
Cũng không hiểu vấn đề này như thế nào, nếu EPA tuyên bố phạt Hyundai-KIA thì những người sở hữu sẽ được đền bù tiền đáng lẽ họ phải mừng chứ nhỉ, tại sao họ lại không đồng tình với quyết định của EPA? Bác nào ở Mỹ nghiên cứu giải thích dùm với.

Hạng B2
13/10/14
399
239
43
35
Hình như trước đây OS đã có đăng bài viết giống như bài viết này, nhưng chỉ có Hyundai thì phải, sao giờ phát sinh thêm KIA. Chém gió mà bị phạt thì chắc em xin rút vô góc ngồi:(:3dkhoc:
có tật giật mình hả bác, bác cứ chém đi ko ai bắt bác đâu vì bác đang ở VN mà :D

• Like
Reactions: nopainnogain
Hạng B2
13/10/14
399
239
43
35
khi nào ở VN người tiêu dùng là thượng đế đây?:3dandap:
em cũng thắc mắc như bác, có điều em tự an ủi bằng câu trả lời:"chắc còn xa lắm...mình chưa được thì con cháu mình nó sẽ được" => hi vọng vậy! :))

Hạng C
7/6/14
918
1.508
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cơ quan bảo vệ môi trường (EPA) hình như đã không còn được sự tin tưởng của dân Mỹ, đọc comment trên facebook của tạp chí Road & Track Magazine thì thấy đa số đều bên vực Hyundai và cho rằng mức độ tiêu hao nhiên liệu của Hyundai thực tế vẫn còn thấp hơn EPA công bố. Ở thị trường Mỹ, với sự thống trị của xe Nhật (Toy, Hon và Nis) thì xe Mỹ chẳng thể làm gì hơn, chỉ còn nước cờ là giành miếng bánh của xe Hàn thôi, Ford đã đã từng bị phát hiện gian lận nhiên liệu nhưng không bị phạt nặng như Hyundai-KIA.
Cũng không hiểu vấn đề này như thế nào, nếu EPA tuyên bố phạt Hyundai-KIA thì những người sở hữu sẽ được đền bù tiền đáng lẽ họ phải mừng chứ nhỉ, tại sao họ lại không đồng tình với quyết định của EPA? Bác nào ở Mỹ nghiên cứu giải thích dùm với.
Tụi toy cũng bị phạt muốn sập tiệm vì lỗi túi khí đó bác.

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
quen tật chém gió ở VN rồi, ai kêu qua bển chém gió làm gì cho chúng phạt

Hạng B2
6/6/12
145
135
43
Các bác thông cảm cho, chỉ có cách chém gió mức tiêu hao nhiên liệu, thì may ra xe hàn mới cạnh tranh nổi với xe Nhật và châu Âu. Do đó, nếu không ai phát hiện thì thôi, còn nếu chẳng may bị vịn thì ẻm tình nguyện nộp phạt thôi chứ làm gì mà dữ vậy. Không chừng sau vài năm đi vào quên lãng, em hàn này lại đưa ra mức tiêu thụ nhiên liệu siêu hơn: 1-2 lít/100km.