Hạng D
4/9/07
1.453
746
113
Bờ bến lạ
Mình nghĩ chắc anh Hyundai này quên rầu, thôi thì ta tự làm lấy vậy, nó sáng lên có mấy giây rồi cũng tắt có nghĩa là có sự hoạt động ..., nếu đc thứ 7 này nhân dịp gặp mặt cuối năm ta nghiên cứu luôn vụ này đi ạ, phiền bác brabus vậy ...
Chulun9

Hạng B2
11/3/10
477
8
18
52
Nếu quả thật do Huyn dai cắt giảm chi phí thì tệ quá! ( bóng đèn có 5.000), Tôi nghĩ do lỗi khi lắp ráp thợ quên nhưng sao lại quên nhiều thế, hàng loạt.
THỨ 7 này off cuối năm bàn thêm vụ này và bác chủ thớt lắp luôn cho ae nhé, ok chi phí! ( tui đăng ký 1 bóng bao công lắp đặt)

Hạng D
15/7/09
1.092
6
38
Tp.HCM
Chiều nay em Complained vấn đề này với VH . Ở đây họ nói là lô hàng đó kg có lắp...( Thiết nghĩ cái bóng đèn kg lắp vào để có chức năng "Check Engine" cũng lạ nhỉ...?)
Nếu ai có nhu cầu thì họ sẽ Order về lắp đặt . Không biết các bác giải thích việc này thế nào nhỉ...?

Hạng B2
26/2/04
481
78
28
40
Somewhere I Belong
Em cũng không hiểu tại sao Hyundai lại không lắp bóng đèn này nữa vì theo em biết thì đèn check engine là một đèn báo tất yếu mà xe nào cũng phải có để báo cho người đều khiển biết khi động cơ có trục trặc. Khi phát hiện vấn đề này em đã kiểm tra lại các xe khác ở nhà em (Camry, Captiva, Matiz) tất cả điều sáng đèn check engine khi ON và tắt sau khi khởi động khoảng 3s. Em còn nhớ là có một lần khi em đi Đà Lạt bằng xe Camry thì đèn này đã sáng suốt đoạn đường em đi về SG từ Dầu Giây, em mang xe vào hãng kiểm tra thì họ phát hiện là trong xăng có lẫn nuớc. Còn đối với xe Getz thì khi em lắp đèn vào thì đèn hoạt động bình thường giống như các xe trên (sáng khi ON và tắt sau khởi động 3s) , nên em nghĩ là chức năng này đã có theo xe và hoạt động bình thường vấn đề là Hyundai không lắp đèn vào thôi.

P/S: Hiện tại do thay đèn LED vào tap lô nên em vẫn còn dư ra 5 bóng T5, em sẽ sắp xếp thời gian để cuối tuần này đi off và lắp cho xe bác nào không có, thao tác cũng rất đơn giản chỉ khoảng 5p mỗi xe.

Hạng D
4/9/07
1.453
746
113
Bờ bến lạ
@brabus : Hoan nghênh tinh thần của bác,  Em sẽ làm chuột bạch thứ 2 sau bác ...còn ai nữa k ? bác này dư đến 5 bóng ... ai k sợ mất zin thì chơi nào ...
chulun9

Hạng B2
11/3/10
477
8
18
52
Vấn đề là Huyn dai có lắp bộ phận cảm biến check engine cho xe không? nếu có mà không lắp bóng đèn là quá tệ, tệ không chịu nổi......
Dưng mà tôi book bác Brabus lắp bóng đèn bao công lắp đặt lần 2 nhé

Hạng B2
27/3/07
343
2
18
Bác thay led vào có phải gắn thêm điện trở và chế lại cái chân led ko ạ?

Hạng B2
15/10/09
122
0
16
44
bac ay noi dau can che gi dau. chi thao ra roi lap bong den vao thoi ma

Hạng B2
26/2/04
481
78
28
40
Somewhere I Belong
@Cong Nong: Em thay bóng LED T5 luôn bác ợ, plug and play thôi không cần độ chế gì nhưng muốn ra được màu trắng như vậy thì đối với Getz em phải dùng giấy nhám chà đi phần màu xanh lá ở mặt sau của Decal, em có post trong forum đó bác.

Tập Lái
2/4/18
3
8
3
40
Bác chủ biết mua mấy đèn Led T5 thay cho Getz này ở đâu không ạ? Chỉ giúp em với ạ.
Em thấy đế nó khác nhau mà nhỉ? Sao đèn T5 LED có thể lắp vào đế này được chứ???

Bác còn hình thay thế của nó không share anh em học hỏi về tự thay với ạ.