Hạng B2
22/2/23
328
308
63
36
  • Like
Reactions: lethangmy
Hạng B2
22/2/23
328
308
63
36
Mềnh dạo các diễn đàn với fanpage thì chưa thấy. Mà sensing thì ít xài trong nội đô chủ íu trên cao tốc

Vậy thì lái hay ạ: https://vnexpress.net/honda-trieu-hoi-hai-trieu-xe-vi-loi-he-thong-lai-4802469.html

Với lại CRV, Civic ở Mỹ thì nó cũng là xe bình dân, cùng hạng cùng tiền với xe Nhật như CX5, Mazda3, xe Hàn như Tucson, Elantra thôi.

Chỉ có ở VN nó mới ở tầm xe sang do giá cao gần gấp rưỡi đối thủ, rồi dân VN lại đem cái "cảm giác lái" ra làm lợi điểm bán hàng cho số tiền cao hơn mấy trăm triệu :(

• Haha
Reactions: lethangmy
Hạng D
21/12/14
2.395
8.697
123
Vậy thì lái hay ạ: https://vnexpress.net/honda-trieu-hoi-hai-trieu-xe-vi-loi-he-thong-lai-4802469.html

Với lại CRV, Civic ở Mỹ thì nó cũng là xe bình dân, cùng hạng cùng tiền với xe Nhật như CX5, Mazda3, xe Hàn như Tucson, Elantra thôi.

Chỉ có ở VN nó mới ở tầm xe sang do giá cao gần gấp rưỡi đối thủ, rồi dân VN lại đem cái "cảm giác lái" ra làm lợi điểm bán hàng cho số tiền cao hơn mấy trăm triệu :(
Cảm giác lái nó là cái gì đó mơ hồ với newbie như e lắm a. Còn giá thì ko cần bàn vì xe cục đá ngáo xưa giờ thêm lượng fan trung thành với cục đá như cha nụi hụi chảng cũng kha khá nên đá vẫn cứ ngáo thôi a

• Love
Reactions: dasklney
Hạng B2
7/1/12
324
310
63
32
Giá đang tốt rồi mà, form dáng và rộng rãi thì Tucson hơn CX5 nhiều.
Giá đang tốt rồi mà, form dáng và rộng rãi thì Tucson hơn CX5 nhiều.
Tốt cái gì chứ? Tuc 2.0 đặc biệt set giá 859tr, CX5 Premium 819tr. Phải giảm cỡ 40-50tr là đúng rồi, may ra còn cạnh tranh CX5 được

Hạng B2
22/2/23
328
308
63
36
Tốt cái gì chứ? Tuc 2.0 đặc biệt set giá 859tr, CX5 Premium 819tr. Phải giảm cỡ 40-50tr là đúng rồi, may ra còn cạnh tranh CX5 được

Thì thêm 40tr = 859tr để được rộng rãi hiện đại hơn đó bạn. Còn không thì cứ mua CX5 thôi.

Hạng D
18/3/08
1.628
1.647
113
Dạ mình đi Honda Wave thôi ạ :) Cảm giác lái thật đến như thật luôn.
Bạn trẻ chạy Honda wave nên làm gì biết "cảm giác lái" của Subaru và Honda CVR như thế nào là đúng rồi.
Bạn cứ coi thông số trên giấy, rồi coi option xong phán xe này ngon xịn hơn xe kia như hiện tại, thì với tầm tiền Tucson mới bạn nên mua xe điện vinfec nó sẽ mạnh hơn nhiều đó.

Chúc bạn tranh cãi vui !!!

Hạng B2
22/2/23
328
308
63
36
Bạn trẻ chạy Honda wave nên làm gì biết "cảm giác lái" của Subaru và Honda CVR như thế nào là đúng rồi.
Bạn cứ coi thông số trên giấy, rồi coi option xong phán xe này ngon xịn hơn xe kia như hiện tại, thì với tầm tiền Tucson mới bạn nên mua xe điện vinfec nó sẽ mạnh hơn nhiều đó.

Chúc bạn tranh cãi vui !!!

Honda CRV VN chắc "cảm giác lái" xịn hơn Honda CRV Mỹ nhiều ha bạn? Vì mình thấy giá bên Mỹ cũng ngang Tucson, CX5 mà?

Honda VN mãi đỉnh ạ! Bản base cao hơn hẳn Tucson và CX5 gần 300tr :)

Rồi mua xe phổ thông gia đình về khoe cảm giác lái làm gì vậy bạn? Để đua xe trên đường VN ha bạn?

Quá đỉnh ạ!

Mình đi Wave nhưng mình vẫn tin các review "nước ngoài", chứ không có chuyện đem cái thứ không cân đong đo đếm ra làm thước đo được.

Chỉnh sửa cuối: