Hạng B2
22/2/23
220
220
43
35
Đúng là dân xứ việt, chỉ cần xe gắn mác toy giảm giá cái là mua ầm ầm ngay, mặc kệ gian lận...

Gian lận gì vậy bạn? Yaris Cross, Corolla Cross gian lận gì?
Bạn chính là người bị truyền thông dắt mũi mà cứ ra vẻ mình hiểu biết nhiều lắm á.

Kể cả Raize thì cũng chỉ là Raize Nhật, chứ Raize Đông Nam Á cũng chả liên quan. Test ở Nhật thì tiêu chuẩn phải test đâm ngang cả 2 bên tài và phụ (hãng test bên tài và lấy dữ liệu này cho bên phụ, chủ yếu là lười thôi, chứ ko lẽ khung xe túi khí 1 bên mềm, 1 bên cứng, 1 bên bung 1 bên không? Nhưng sau đó cũng đã test lại ok hết rồi), còn ASEAN NCAP chỉ test bên tài thôi, xe đạt tiêu chuẩn Nhật JNCAP thì việc gì phải test chuẩn ASEAN làm gì nữa đâu.

Hạng B2
8/6/23
109
65
28
40
Gian lận gì vậy bạn? Yaris Cross, Corolla Cross gian lận gì?
Bạn chính là người bị truyền thông dắt mũi mà cứ ra vẻ mình hiểu biết nhiều lắm á.

Kể cả Raize thì cũng chỉ là Raize Nhật, chứ Raize Đông Nam Á cũng chả liên quan. Test ở Nhật thì tiêu chuẩn phải test đâm ngang cả 2 bên tài và phụ (hãng test bên tài và lấy dữ liệu này cho bên phụ, chủ yếu là lười thôi, chứ ko lẽ khung xe túi khí 1 bên mềm, 1 bên cứng, 1 bên bung 1 bên không? Nhưng sau đó cũng đã test lại ok hết rồi), còn ASEAN NCAP chỉ test bên tài thôi, xe đạt tiêu chuẩn Nhật JNCAP thì việc gì phải test chuẩn ASEAN làm gì nữa đâu.
Thôi đi cha nội, cái daihatshu gian lận cmnr đó mà còn kêu ko

Hạng B2
22/2/23
220
220
43
35
Thôi đi cha nội, cái daihatshu gian lận cmnr đó mà còn kêu ko

Gian lận gì vậy bạn? Mình cũng nghe nhiều người bảo gian lận, nhưng đọc đi đọc lại, Google mỏi cả tay cũng ko thấy liên quan gì xe bán ở VN cả.

Mà xe bán top là Corolla Cross, Yaris Cross thì tính đến lúc post bài này cũng chưa có gian lận gì.