Hạng D
4/2/12
3.202
11.535
113
Các bác làm cái off cho em đk với nhé.Em mới đổi In G 2009 lên G 2013 chạy được 3 tháng em khiếp vì nó ăn xăng kinh quá nói các bác chém cho dzui.Em chạy cung đường Cộng Hoà =>> Khu cn Tân Bình đường ko kẹt đôi lúc đi chậm thui em nó làm em 15l/100km :(( choáng váng em chạy được 8k là chia tay.Mới lấy In E thì em đổ 500k chạy được 210km em thấy quá ổn.Cách âm em thấy ok hơn 2009 nhiều nhưng cái nội thất nhìn bèo wa :( ko được như G 2013

Hạng B1
3/9/13
51
0
6
31
Ỉn nào cũng Ỉn cả, làm gì mà ăn xăng khủng khiếp.
Nokia1202 nói:
Các bác làm cái off cho em đk với nhé.Em mới đổi In G 2009 lên G 2013 chạy được 3 tháng em khiếp vì nó ăn xăng kinh quá nói các bác chém cho dzui.Em chạy cung đường Cộng Hoà =>> Khu cn Tân Bình đường ko kẹt đôi lúc đi chậm thui em nó làm em 15l/100km :(( choáng váng em chạy được 8k là chia tay.Mới lấy In E thì em đổ 500k chạy được 210km em thấy quá ổn.Cách âm em thấy ok hơn 2009 nhiều nhưng cái nội thất nhìn bèo wa :( ko được như G 2013

Hạng D
10/7/10
4.665
658
113
OVPD nói:
Khác chớ bác 2013 G AT ...E MT hai em này ăn uống khác nhau nhiều à nha ...:D

Nokia1202 nói:
Inn G 2013 ăn xwang zữ zậy hả bác. theo em nghỉ chác hộp số cấp nên nó hơi ăn xăng. em cũng đang chạy e inn 2012, nối chung vẫn ổn, nhưng có điêug nội thất hơi tối

Hạng D
4/2/12
3.202
11.535
113
phuoc tinh innova 2012 nói:
Nokia1202 nói:
Inn G 2013 ăn xwang zữ zậy hả bác. theo em nghỉ chác hộp số  cấp nên nó hơi ăn xăng. em cũng đang chạy e inn 2012, nối chung vẫn ổn, nhưng có điêug nội thất hơi tối
In G 2013 lúc đầu em ko nghĩ nó ăn xăng tại vì trong tâm lý em nghĩ đã đi In là tiết kiệm rùi.Em hay đợi đèn báo hết xăng sáng là tạt vào làm 1 trẹo.Lúc đầu ko để ý tại xe mới nên nghĩ nó hao cũng đứng nhưng em chạy wa 5000km rùi hơn 8000km thì cứ 1tr em chạy được 270km.:(

Em chạy 1 thời gian thì cảm nhận In G 2013 chạy hơi lì, lúc vượt em đạp ga lún sàn nhưng vẫn trễ tầm 2s xe mới về số.Tua lên cao nhưng ko bứt xe.Còn lại em chạy chân ga đều thì cứ tầm khoảng 1800 là xe đã sang số nên cảm giác chạy nó cứ yếu ớt , xe chạy nhẹ nhẹ gia tốc lên chậm....và đặc biệt cái khó chịu là ngồi băng 3 xe hơi ( hơi thôi nhé chứ ko như mấy ông taxi ép máy đâu ạ) rần ù nhẹ nhẹ gây khó chịu

Còn em thấy đúng là xe 2013 cách âm tốt hơn 2009 rõ ràng.Bác nào nói như nhau em nghĩ là chưa thực sự đi In mới ( nếu có nghi là ngồi ké :)) ) .Tại em đã thẩm âm qua tới 5 bác đi In từ cũ đến mới.Xe chạy có cảm giác cứng cáp , chắc chắn hơn.=>> có thể do xe em mới.Nội thất In G hơn hẳn In E =>> hơn nhiều nha các bác.Nếu Toy mà làm In E có nội thất như In G thì em ko chê E ở điểm nào nữa đằng này nhìn xấu quá:))
Đó là oánh giá của em sau khi chia tay em G để lấy em E :)) xem như xuống đời vậy

Ah mà bác nào biết cái đèn gầm của In 2013 bao nhiu vậy?Em đang tính lắp cho đẹp chứ nhìn 2 cái lỗ nhựa thấy nó ngu ngu sao á^^!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/3/04
482
124
43
Vietnam
hieudinh79 nói:
OVPD nói:
Khác chớ bác 2013 G AT ...E MT hai em này ăn uống khác nhau nhiều à nha ...:D
Em cũng đang chạy Ỉn G 2013 đây (mua tháng 4/2013). Mỗi tuần từ Biên Hòa đi lên bệnh viện ĐHYD (Q.5) thành phố đều chi 3 lần, toàn đi theo cung đương xa lộ Hà Nội- Hàng xanh- BV ĐHYD (vì phải ghé vào Hai bà Trưng). Sáng 7g30 từ BH; Chiều từ 16g từ BV ĐHYD về BH (thường xuyên kẹt xe ở ngã tư VT). Mỗi lần đổ xăng đều đo Km đi được và số lít xăng cần đổ (chuyên đổ xăng 95 tại cây xăng Petrolimex chân cầu vượt Hàng xanh); Tổng kết 3 tháng 8,9,10 bình quân là 9,2 lít/100km.
Em thiết nghĩ, mặc dù là số tự động có 4 cấp thui nhưng ăn uống vậy cũng ổn, chủ yếu do người chạy thôi, cứ thốc ga cho cố vào thì chiếc 2 chỗ mui trần Wave còi nhà Em cũng uống xăng như Tây uống bia.

Nokia1202 nói:
Nokia1202 nói:
Inn G 2013 ăn xwang zữ zậy hả bác. theo em nghỉ chác hộp số cấp nên nó hơi ăn xăng. em cũng đang chạy e inn 2012, nối chung vẫn ổn, nhưng có điêug nội thất hơi tối
In G 2013 lúc đầu em ko nghĩ nó ăn xăng tại vì trong tâm lý em nghĩ đã đi In là tiết kiệm rùi.Em hay đợi đèn báo hết xăng sáng là tạt vào làm 1 trẹo.Lúc đầu ko để ý tại xe mới nên nghĩ nó hao cũng đứng nhưng em chạy wa 5000km rùi hơn 8000km thì cứ 1tr em chạy được 270km.:(

Em chạy 1 thời gian thì cảm nhận In G 2013 chạy hơi lì, lúc vượt em đạp ga lún sàn nhưng vẫn trễ tầm 2s xe mới về số.Tua lên cao nhưng ko bứt xe.Còn lại em chạy chân ga đều thì cứ tầm khoảng 1800 là xe đã sang số nên cảm giác chạy nó cứ yếu ớt , xe chạy nhẹ nhẹ gia tốc lên chậm....và đặc biệt cái khó chịu là ngồi băng 3 xe hơi ( hơi thôi nhé chứ ko như mấy ông taxi ép máy đâu ạ) rần ù nhẹ nhẹ gây khó chịu

Còn em thấy đúng là xe 2013 cách âm tốt hơn 2009 rõ ràng.Bác nào nói như nhau em nghĩ là chưa thực sự đi In mới ( nếu có nghi là ngồi ké :)) ) .Tại em đã thẩm âm qua tới 5 bác đi In từ cũ đến mới.Xe chạy có cảm giác cứng cáp , chắc chắn hơn.=>> có thể do xe em mới.Nội thất In G hơn hẳn In E =>> hơn nhiều nha các bác.Nếu Toy mà làm In E có nội thất như In G thì em ko chê E ở điểm nào nữa đằng này nhìn xấu quá:))
Đó là oánh giá của em sau khi chia tay em G để lấy em E :)) xem như xuống đời vậy

Ah mà bác nào biết cái đèn gầm của In 2013 bao nhiu vậy?Em đang tính lắp cho đẹp chứ nhìn 2 cái lỗ nhựa thấy nó ngu ngu sao á^^!
em cũng nghi như bác. inn 2013 cách âm tốt hơn mấy đời trước. đèn gầm giá tầm 2 triệu. bác gắn đèn gầm nhớ sài bong của phillip vừa sáng và vừa bền nữa. con mấy bong đèn thường thi mau đứt bóng lắm. lúc mua xe la hãng khuyến mái đèn gầm cho em lun. nhưng e thây bong phillip nên sài sáng lắm. đèn gầm của inn 2013 giống đèn gầm của camry đó bác.
em cũng nghe máy người chạy inno số tự động nói xe chạy hơi lì. bác mà đi inn số tự đọng đi đà lạt là đạp kịch sàn mới leo đèo bảo lộc đó bác

Hạng D
4/2/12
3.202
11.535
113
Nokia1202 nói:
Nokia1202 nói:
Inn G 2013 ăn xwang zữ zậy hả bác. theo em nghỉ chác hộp số  cấp nên nó hơi ăn xăng. em cũng đang chạy e inn 2012, nối chung vẫn ổn, nhưng có điêug nội thất hơi tối

em cũng nghi như bác. inn 2013 cách âm tốt hơn mấy đời trước. đèn gầm giá tầm 2 triệu. bác gắn đèn gầm nhớ sài bong của phillip vừa sáng và vừa bền nữa. con mấy bong đèn thường thi mau đứt bóng lắm. lúc mua xe la hãng khuyến mái đèn gầm cho em lun. nhưng e thây bong phillip nên sài sáng lắm. đèn gầm của inn 2013 giống đèn gầm của camry đó bác.em cũng nghe máy người chạy inno số tự động nói xe chạy hơi lì. bác mà đi inn số tự đọng đi đà lạt là đạp kịch sàn mới leo đèo bảo lộc đó bác
Em có chạy BMT mà lúc qua dốc chỗ Daknong đạp lún cả ga mà xe chỉ bò được 40km/h thui.Đạp nữa là em nó chạy số 1 ko thôi...nhưng thôi kê.Dù chê nhưng nếu mua xe gđ số tự động em vẫn chọn In at.Hi vọng wa năm nó ra mẫu mới hộp số 5 cấp thì ngon.Em lại bán In E mua lại In G :))

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Nokia1202 nói:
Đời 2013 Ỉn E tương đương như mẫu cũ Ỉn J taxi chạy vậy bác (hơn cái 2 dàn lạnh)...mẫu E nội thất màu thì xấu mà chơi giật gân, ở dưới màu khác, ở trên màu khác...cắt cha nó cái đồng hồ nhiều thông số trên táp-lô, không tự lock cửa khi chạy, đồng hồ Odo xấu chỉ có đèn nền khi mở đèn lái, bỏ luôn cái chỉnh Dim đồng hồ Odo...Tóm lại là chả hiểu tại sao thằng Toy nó lại đi lùi như thế...
Mẫu G 2011 vậy mà em thấy đẹp và đầy đủ nhất..

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Nokia1202 nói:
Em có chạy BMT mà lúc qua dốc chỗ Daknong đạp lún cả ga mà xe chỉ bò được 40km/h thui.Đạp nữa là em nó chạy số 1 ko thôi...nhưng thôi kê.Dù chê nhưng nếu mua xe gđ số tự động em vẫn chọn In at.Hi vọng wa năm nó ra mẫu mới hộp số 5 cấp thì ngon.Em lại bán In E mua lại In G :))
Máy Ỉn có 2.0 mà đi full tải thì leo dốc ức chế thật, phải nương và dụ em nó lên từ từ chứ ép ga quá hại máy lắm bác..;)