Hạng B2
21/4/11
418
4
18
mấy bác cho em hỏi sao trên nắp ca bô hay nóc xe hay dính những chấm màu vàng , chùi xong vẫn còn dấu vàng mờ trên nước sơn , đó là gì và xử lý sao mấy bác

Tập Lái
20/11/10
49
7
8
cho mình hỏi thăm giờ mua innova 2013 G số tự động chạy có lổi gì không vậy?

24/3/10
4.364
3.876
113
Lai xe An toan nói:
mấy bác cho em hỏi sao trên nắp ca bô hay nóc xe hay dính những chấm màu vàng , chùi xong vẫn còn dấu vàng mờ trên nước sơn , đó là gì và xử lý sao mấy bác
Có thể là phân chim đó pác. Bị phân chim thì nên chùi rửa sớm do có axit loãng sẽ làm hỏng sơn nếu để bám lâu. Nếu dùng dầu tẩy rửa mà k ra thì nên goi.............bảo hiểm pác ạ. kkk

24/3/10
4.364
3.876
113
otophuyen nói:
cho mình hỏi thăm giờ mua innova 2013 G số tự động chạy có lổi gì không vậy?
Chưa thấy lỗi gì pác ạ, hộp số tự động 4 cấp này của Toy có nhươc điểm là chở đủ 8 người leo đèo dốc hơi đuối đó pác, không mạnh bằng số sàn.

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Lai xe An toan nói:
Có thể là phân chim đó pác. Bị phân chim thì nên chùi rửa sớm do có axit loãng sẽ làm hỏng sơn nếu để bám lâu. Nếu dùng dầu tẩy rửa mà k ra thì nên goi.............bảo hiểm pác ạ. kkk
Cái chấm vàng đó nó nhỏ xíu à bác Tí, chắc không phải phâm chim mà là đờm chim mới đúng..keke...

Xe em bị hoài mà chùi cỡ nào nó cũng có dấu vàng nhưng lợt thui, nhưng siêng lau dầu bóng thì lúc bị dính chùi dễ hơn...

24/3/10
4.364
3.876
113
chimanthit777 nói:
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Lai xe An toan nói:
Cái chấm vàng đó nó nhỏ xíu à bác Tí, chắc không phải phâm chim mà là đờm chim mới đúng..keke...

Xe em bị hoài mà chùi cỡ nào nó cũng có dấu vàng nhưng lợt thui, nhưng siêng lau dầu bóng thì lúc bị dính chùi dễ hơn...

Nó bị ít & bám chưa lâu mới bị ăn mòn lớp sơn bóng thì chùi hay đánh pát được chứ để lâu quá nó ăn vô lớp sơn màu thì pó tay

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Nó bị ít & bám chưa lâu mới bị ăn mòn lớp sơn bóng thì chùi hay đánh pát được chứ để lâu quá nó ăn vô lớp sơn màu thì pó tay
Dính ba cái này ăn nhầm gì, lúc đậu ở Lê Văn Hưu thời điểm tòa nhà Kumho đang xây, nó đổ bê tông cái éo gì mà rơi xi măng xuống đầy xe, lát ra lấy xe tá hỏa đem qua Nguyễn Hữu Cảnh rửa gấp mà sơn vẫn nham nhám và mờ mờ...cái nóc tiu luôn..:(

24/3/10
4.364
3.876
113
chimanthit777 nói:
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Dính ba cái này ăn nhầm gì, lúc đậu ở Lê Văn Hưu thời điểm tòa nhà Kumho đang xây, nó đổ bê tông cái éo gì mà rơi xi măng xuống đầy xe, lát ra lấy xe tá hỏa đem qua Nguyễn Hữu Cảnh rửa gấp mà sơn vẫn nham nhám và mờ mờ...cái nóc tiu luôn..:(
Xi măng rơi xuống xe thì gọi bảo hiểm ngay, lao chùi làm giề cho mệt lão.

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Xi măng rơi xuống xe thì gọi bảo hiểm ngay, lao chùi làm giề cho mệt lão.
Không móp xe gọi bảo hiểm tới chi bác Tí...nó đền gì cho mình à...