Tập Lái
6/9/14
26
34
13
31
Cho em hỏi thay nhớt, bảo dưỡng định kì này nọ trong hãng hết khoảng bao nhiêu vậy các bác? Mai ông chú nhờ đem Ỉn ú nhà ổng đi dùm, em hỏi đem theo phòng hờ đó mà.

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com
Lâu lắm em mới lại vào đây, thấy tăng thêm gần 30 trang nữa rồi. Từ lúc đó đến giờ em đã kịp độ thêm 1 cơ số thứ hay. Món hay nhất là thanh led bar 180W (36 mắt Cree loại 5W) cho độ sáng 16200Lumen, em gắn trên nóc xe vào thanh ngang của giá nóc, đây là thuốc đặc trị cho mấy lão đi ngược chiều mà không chịu xuống cos, em chỉ bật khi đi đêm đường vắng. Hai nữa là thay buji Iridium của Denso đi cho bốc. Dầu máy thì em chuyển hoàn toàn sang dùng Motul H-tech Prime 5W-40 100% Synthetic (tổng hợp toàn phần) chạy 10000km mới thay, giá lại rẻ, lọc thì em mua luôn của Bosch. Hiện em đang nghiên cứu tiếp vụ đèn led xài bi để lắp vào hốc gió dưới biển số, bóng thì mua được ngay có điều chưa kiếm được Driver xịn cho nó nữa là xong. Thêm nữa là em đã lập hội Ỉn trên Face, thành viên cũng khá đông, ai có nichk thì tham gia cùng cho vui: https://www.facebook.com/groups/621159417973060/

Attachments

Hạng B2
14/1/13
121
67
28
Lâu lắm em mới lại vào đây, thấy tăng thêm gần 30 trang nữa rồi. Từ lúc đó đến giờ em đã kịp độ thêm 1 cơ số thứ hay. Món hay nhất là thanh led bar 180W (36 mắt Cree loại 5W) cho độ sáng 16200Lumen, em gắn trên nóc xe vào thanh ngang của giá nóc, đây là thuốc đặc trị cho mấy lão đi ngược chiều mà không chịu xuống cos, em chỉ bật khi đi đêm đường vắng. Hai nữa là thay buji Iridium của Denso đi cho bốc. Dầu máy thì em chuyển hoàn toàn sang dùng Motul H-tech Prime 5W-40 100% Synthetic (tổng hợp toàn phần) chạy 10000km mới thay, giá lại rẻ, lọc thì em mua luôn của Bosch. Hiện em đang nghiên cứu tiếp vụ đèn led xài bi để lắp vào hốc gió dưới biển số, bóng thì mua được ngay có điều chưa kiếm được Driver xịn cho nó nữa là xong. Thêm nữa là em đã lập hội Ỉn trên Face, thành viên cũng khá đông, ai có nichk thì tham gia cùng cho vui: https://www.facebook.com/groups/621159417973060/
bao nhiêu tiền vậy bác, làm ở đâu

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Thanhtridalat
Hạng B2
14/1/13
121
67
28
em đang tìm xe cũ mà chưa tìm được chiếc nào vừa ý, toàn là xe dọn lại, giá thì cao hơn chất lượng,.
E đang tính mua xe mới luôn mà ko biết mua bây giờ mẫu 2015, hay là chờ đợi mẫu 2016 nữa . đang phân vân wá. bác nào có tin mẫu 2016 thì cho e biết với nhé

Hạng B1
14/11/13
69
2
8
Dalat
facebook.com
Chào các Bác ?
tình hình là em muốn up bản đồ việt maps mới nhất nhưng khg biết làm cách nào các bác chỉ giúp.Đầu máy trong xe có chạy được phần mềm sygic được khg vậy ?
em đã tải trên mạng bản Viêtmaps Mới nhưng khg chạy được

Hạng B1
14/11/13
69
2
8
Dalat
facebook.com
Đẹp quá hết bao nhieu tiền chỗ này vậy bác.

Hạng B1
14/11/13
69
2
8
Dalat
facebook.com
Em xin trả lời 1 số thắc mắc của các bác:
1/ Đúng bên đó là bình nước phụ đó 7cho,chỉ cần châm thêm bằng nước lọc nằm trong khoảng min-max(không bao giờ đổ đầy bình nước phu)
2/ Remote thì các bác cứ để tự nhiên,không cần phải tháo pin(pin giống như pin đồng hồ)
3/ Nhún bị yếu thì thường xì nhớt(có thể thấy bằng mắt thường) Toy chỉ bảo hành nhún khi lượng nhớt trào ra ngoài >1/3 chiều dài nhún(cái nì có thể làm được nếu xì ít hơn tiêu chuẩn hehe).Ngoài ra có thể nhún không xì nhưng vẫn bị yếu,nếu làm bảo hành thì các bác cứ đem vào Đại lí,KTV sẽ tháo ra KT và bảo hành cho các bác.
4/ Ti cốp: rất đơn giản,các bác mở cốp sau mà cốp không lên hết hoặc tệ hơn là sập xuống luôn thì kết luận ngay là ti cốp yếu.Hoặc khi đóng mở cốp mà có tiếng kêu lớn thì ti cốp đó cũng cân thay luôn.[/QUOTE

.giá cập tí cốp bao nhiêu vậy bác